Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนะนำชุดน้ำราคาถูกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sc View Post
    หรือลองวางหม้อน้ำกลับใหม่ครับ วางแนวตั้งจะดีกว่าครับน้ำลงล่าง ลักษณะตั้งแบบนั้นกลัวน้ำไม่เต็มหม้อน้ำ ตั้งแนวตั้งการไหลเวียนน่าจะดีกว่า
    จะลองดูครับ ขอบคุณครับที่แนะนำ

Comment

อะดัน ประหยัดงบดี

Comment

จัดไปครับเด๋วขอเอาไปทำมั่งอิอิ
        แต่เราเปลี่ยนบอร์ดใหม่ก่อนครับเพราะตอนนี้บอดเก่าได้3.6ลมมันเอายุครับ

Comment

แบบนี้เย็นกว่าซิงค์เดิมๆกี่องศาครับ

Comment

Originally posted by guesstp View Post
            แบบนี้เย็นกว่าซิงค์เดิมๆกี่องศาครับ
            Idle ผมว่าต่างแค่2-3องศา แต่ Full ต่างกันเกือบ18-19องศาครับ ซิงค์เดิม3.6ก็ไม่ผ่า่น แต่เล่นน้ำไปได้3.8ครับ

Comment

งานเข้าอีกแล้วครับเพื่อนมันเอาสายยาง1/2มาให้ต้องแปลงใหม่หมดเลย

มีลวดอยู่ในสายยางด้วยงอยังไงสายก็ไม่พับดีแฮะ อันนี้ยี่ห้อครับเผื่อเพื่อนๆจะไปซื้อบ้างซื้อเมตรเท่าไรบอกด้วยนะครับ

Comment

แจ่มครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                  Idle ผมว่าต่างแค่2-3องศา แต่ Full ต่างกันเกือบ18-19องศาครับ ซิงค์เดิม3.6ก็ไม่ผ่า่น แต่เล่นน้ำไปได้3.8ครับ
                  ยังงั้นเล่น120exมันไม่คุ้มกว่าหรือท่านถูกก่าอีก

Comment

Originally posted by guesstp View Post
                    ยังงั้นเล่น120exมันไม่คุ้มกว่าหรือท่านถูกก่าอีก
                    ชุดน้ำของผม ผมว่าเย็นกว่า120EXนะยิ่งได้หม้อน้ำมือสองมางบ2500ก็เล่นได้แล้วครับ

Comment

แล้วถ้าใช้หมอน้ำมอไซ2ตัวมันจะเย็นขึ้นอีกมากไหมครับ

Comment

อันนี้ยังไม่เคยลองครับแต่ถ้าต่อผ่านCPUอย่างเดียวหม้อน้ำตัวเดียวก็พอครับแต่ถ้าให้ผ่านVGAด้วยค่อยเพิ่ม2ตัวครับ

Comment

อ๋อขอบคุณครับ

Comment

หลังจากได้สายยางมาใหม่ผมก็เลยทำการเปลี่ยนหางปลาไหลใหม่ทั้งหมดครับ แต่หางปลาตัวใหม่ที่ผมเอาสายยางไปเทียบเป็นทองเหลืองขนาด 4 หุนร้านบอกตัวละ 50 บาทผมต้องใช้ 4 ตัว 200 บาท ผมว่าราคาสูงไปผมจึงเป็นเป็นแบบพลาสติกตัวละ 10 บาทเองถูกดีก็เลยซื้อมา
                            ดูรูปครับ

และนี่ปั้มครับหลังถอดหางปลาออกครับ

ส่วน WB หาหางปลาพอดีไม่ได้ก็เลยเล่นวิธีนี้ครับ

Comment

อันนี้หม้อน้ำหลังแปลงครับ

ส่วนอันนี้ปั้มครับ

ขอแนะนำหน่อยนะครับเอากระดาษขัดผิวที่เราจะติดกาวEPOXYก่อนนะครับ

Comment

หง่ะ ราคาอ่านะบ้านผมขาย 33 บาท/ตัว เป็น IN1/2G1/4 คับ แต่ยังไงผมแนะนำตัวเป็นโลหะนะคับทนกว่า ตัวเป็นพลาสติก นานๆ เข้ามันจะเปาะนะคับ อิอิ เอออีกนิดนะคับลวดที่ทั่นใส่ในสายยางผมแนะนำว่าใส่ข้างนอกดีกว่านะคับ

Comment

Working...
                                X