Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาม เพื่อนๆซื้อapple care กันรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ครอบคลุม hardware ครับ เปลี่ยนฟรีครับ ถ้าเกิดจากการใช้งานปกติ

ของผมเปลี่ยนไป 3 รอบแล้ว dead pixel กลางจอ กับ จอเป็นเส้น ก็เปลี่ยนฟรีตลอดครับ

edit : ไม่ได้ซื้อไว้ครับ

------------------
    แต่พวก cosmetic อย่าง แตก ร้าว จริงๆแล้ว "ไม่อยู่ในเงื่อนไข" การประกัน เขียนไว้ใน EULA ชัดเจน (ซึ่งไม่ค่อยมีคนอ่านกันแล้วชอบตีมึนหาว่าไม่มีใครบอก)

แต่ก็สามารถเปลี่ยนได้ โดยต้องเสียค่าใช้จ่ายตามราคาอุปกรณ์นั้นๆครับ
    Last edited by tassapon; 6 Jun 2008, 00:55:04.

Comment

ผมเพิ่งเห็นคนเปลี่ยนจอ macbookpro ไปฟรี(ยกฝาเลย)
      ถ้าไม่มี applecare สงสัยจะหลายหมื่น

Comment

ดันไป

Comment

ใช้ MBP ครับ ซื้อครับ กลัวต้องมาจ่ายหนักทีหลัง (พอดีฝากเพื่อนซื้อที่ US แล้วส่งมาแต่ SN เพื่อนคิดมาให้ 8500 เลยเอา) ถ้าซื้อที่ไทย 12900 คงไม่ซื้อครับ

Comment

ซื้อเลย เคมได้ทุกอย่าง ขนาดสาย ADAPTER ขาด CPUพัง หูฟังเเตก จอลาย ได้หมด

Comment

เเล้วเช๊คไงครับว่า ประกันหมดวันไหน จะได้ซื้อทัน เเต่น่าจะประมานปีใหม่ชัวร์ๆอะ เเต่อยากรุ้ให้ชัวร์

Comment

เอา serial เช็คจากเวปได้เลย
                Last edited by Jaiyen; 7 Jun 2008, 20:26:41.

Comment

Originally posted by dekprik View Post
                  เเล้วเช๊คไงครับว่า ประกันหมดวันไหน จะได้ซื้อทัน เเต่น่าจะประมานปีใหม่ชัวร์ๆอะ เเต่อยากรุ้ให้ชัวร์

https://selfsolve.apple.com/GetWarranty.do

ใส่ serial เข้าไปครับ ประเทศเลือกอะไรก็ได้ ได้ผลเหมือนกัน เพราะแค่เช็คประกันอย่างเดียวไม่ได้ลงทะเบียนอะไร

Comment

IPOD ไม่ซื้อครับ แพงไป ไม่ คุ้ม

Comment

มันเหมือนประกันอะครับ แต่คราวนี้ประกันชีวิตแมค อิๆ

Comment

มันรับประกันหูฟัง iPod อะเปล่าอะ

Comment

ผมยังไม่ซื้อตอนแรกครับ
                          ไว้ซื้ออีกทีตอนใกล้จะครบปีครับ ก่อน เดือนหรือ 2 เดือน ค่าเท่ากัน(ซื้อพร้อมเครื่องอาจได้ส่วนลดนิดหน่อย) แต่เอาตังค์ไปหมุนอย่างอื่นก่อนคุ้มกว่า 555

Comment

ผมยังไม่ซื้อตอนแรกครับ
                            ไว้ซื้ออีกทีตอนใกล้จะครบปีครับ ก่อน เดือนหรือ 2 เดือน ค่าเท่ากัน(ซื้อพร้อมเครื่องอาจได้ส่วนลดนิดหน่อย) แต่เอาตังค์ไปหมุนอย่างอื่นก่อนคุ้มกว่า 555
                            คิดเหมือนกันครับ ช่วงนั้นก้อตรุษจีน พอดี มีเงิน เเน่เหอะๆ ช่วงนี้ ช๊อต

Comment

Originally posted by Scubawin View Post
                              มันรับประกันหูฟัง iPod อะเปล่าอะ
                              รับ จด serial เครื่องเเล้วเอาไปเครมเลย

Comment

AppleCare ราคาถูกสุดๆ

AppleCare ราคาถูกที่สุดในประเทศไทย

http://www.applecare.in.th/

MacBook / Air 5,990.00
                                MacBook Pro 7,990.00
                                Mac Pro 5,990.00
                                iMac 3,990.00
                                iPod Classic / Touch 1,290.00
                                iPod Nano / Shuffle 990.00
                                Apple TV 1,190.00
                                Mac Mini 3,990.00

Comment

Working...
                                X