Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความเห็นเกี่ยวกับ macbook pro 2018

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความเห็นเกี่ยวกับ macbook pro 2018

ขอถามความเห็นเพื่อนๆ ที่ใช้ macbook ครับ
    ปัจจุบันผมใช้ macbook air 2015 อยู่แต่ต้องการใช้ตัวที่แรงขึ้นในการ convert video file 4k จาก iphone จึงอยากเปลี่ยนมาใช้ macbook pro แต่พอมาดู spec แล้ว
    ตัวที่ไม่มี touch bar ดันเป็น cpu gen7 dual core ซึ่งรู้สึกเหมือน apple กั๊ก spec ให้เราไปเล่นตัวแพงกว่า

ประเด็นที่อยากถามคือ มีโอกาสไหมที่ปีถัดไป ราคาตัวล่างจะออก quad core จะได้รอซื้อ เพราะรู้สึกว่าราคา
    รุ่นมี touch bar แพงกว่ากันพอสมควร

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

ปล. ใครซื้อรุ่นใหม่นี้มาใช้ มีปห. เรื่องความร้อนไหมครับ หรือเรื่อง keyboard เห็นมีคนบ่นกันบ่อย

อันนี้คาดเดาลำบากมากครับ เรื่องสเปคของ MBP แทบจะไม่มีใครคาดเดาได้

ไม่แนะนำตัว Dual Core ของปี 2018 โดยเด็ดขาด อันนี้จงใจให้ไปตัว Quad เลย
    เพราะ CPU คนละเจนฯด้วยนะครับ ไม่ใช่แค่จำนวนคอร์

Comment

Originally posted by tyentee View Post
      ขอถามความเห็นเพื่อนๆ ที่ใช้ macbook ครับ
      ปัจจุบันผมใช้ macbook air 2015 อยู่แต่ต้องการใช้ตัวที่แรงขึ้นในการ convert video file 4k จาก iphone จึงอยากเปลี่ยนมาใช้ macbook pro แต่พอมาดู spec แล้ว
      ตัวที่ไม่มี touch bar ดันเป็น cpu gen7 dual core ซึ่งรู้สึกเหมือน apple กั๊ก spec ให้เราไปเล่นตัวแพงกว่า

ประเด็นที่อยากถามคือ มีโอกาสไหมที่ปีถัดไป ราคาตัวล่างจะออก quad core จะได้รอซื้อ เพราะรู้สึกว่าราคา
      รุ่นมี touch bar แพงกว่ากันพอสมควร

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

ปล. ใครซื้อรุ่นใหม่นี้มาใช้ มีปห. เรื่องความร้อนไหมครับ หรือเรื่อง keyboard เห็นมีคนบ่นกันบ่อย
      ถ้าถามตอนนี้ จัด MacBook Air M1 เลยครับ!!

Comment

Working...
      X