Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามเกี่ยวกับ iphone เครื่องrefurbish คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามเกี่ยวกับ iphone เครื่องrefurbish คับ

ตอนนี้อยากซื้อไอโฟนครับ แต่มีเรื่องสงสัย เห็นเครื่องนอก รีเฟอ มันถูกกว่ามาก เข้าใจว่า จอกับ แบต น่าจะโดนเปลี่ยนไปแล้วแน่ๆแต่สงสัยว่า พวก ปุ่มโฮม พาเนลกล้องหน้ากล้องหลังนี่ยังเป็นของแท้อยู่มั้ยคับ หรือเค้าเปลี่ยนไปทั้งยวงเลย มีใครเคยใช้หรือพอทราบข้อมูลมั้ยคับ

ถ้าเปลี่ยนแค่แบตกับจอ อันนี้ผมพอรับได้ แต่ถ้าพาเนลอื่นๆโดนเปลี่ยนด้วย คงไปเอามือสองเครื่องไทยดีกว่า TT

ใครมีข้อมูลรบกวนด้วยคับ ไม่รู้จะไปถามที่ไหน ไม่กล้าถามร้านตรงๆ ถึงถามไปเค้าคงไม่บอกอยู่ดี 555555

ขอบคุณคับ

ถ้าเครื่องนอก จากศูนย์จริง ๆ เค้าจะผ่านขั้นตอนตรวจสอบใหม่ครับ คุณภาพใกล้เคียงของใหม่กันเลยทีเดียว แถมมีประกันศูนย์ให้ด้วย
    ซึ่งคำว่า refurbish เดิมที ถูกใช้ในการรับประกันจากเวบทางการนะครับ แต่ภายหลังนำออกไป แทนที่ด้วยประโยคว่าประสิทธิภาพเทียบเท่าของใหม่แทน
    apple บางประเทศเค้าก็เอา refurbish มาขายครับ ราคาย่อมเยาสุด ๆ

ส่วน refurbish ที่ขาย ๆ ในเวบช้อปปิ้ง ผมให้ตั้งแง่ไว้ว่าคือเครื่องมือสองที่รับซื้อมาขายต่อครับ พวกนี้จะประกันร้านประมาณ 1 เดือน
    เพราะร้านค้าหลายร้านที่เอามาขาย ก็เป็นร้านตู้ตามห้างนั่นแหล่ะครับ ลองค้นหาตามชื่อร้านดูได้เลย

เพราะส่วนตัวผมว่า apple เอง ไม่ปล่อยเครื่อง refurbish ออกมาขายให้ร้านหรอกครับ

อย่างในเวบ l z d ตั้งแต่มี apple มาขายเอง
    ร้านที่เอามือสองมาขายแล้วใช้คำว่า refurbish ก็เริ่มหายไปครับ
    จะใช้คำว่าเครื่องแท้ มีประกันแทน
    กลัวว่าจะเป็นเครื่องซ่อมเอามาใส่บอดี้ใหม่ซะมากกว่า
    ว่าง ๆ ลองอ่านรีวิวร้านค้าเหล่านั้นดูครับ
    มีทั่งดีและไม่ดี
    Last edited by taibkk; 26 Jun 2018, 14:23:15.

Comment

Working...
    X