Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการลง OS X ไม่สามารถลงได้แก้ไขยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการลง OS X ไม่สามารถลงได้แก้ไขยังไงดี

สวัสดีครับ สืบเนื่องมาจากผมจะอัพเกรด เวอร์ชั่น OS X พอดี ทีนี้ดันไปลบ HDD ที่เก็บข้อมูล เลยทำให้บูตเข้าไม่ได้ ปัญหากับ HDD ลูกเก่า ไม่ยอมให้ลงอะไรเลย อัพผ่้านไวไฟก็ไม่ได้ โทรถามเจ้าหน้าที่ บอกว่า ให้ ไปหา ตัว โยชิเม 10.10 มาลงก่อนแล้วถึงจะอัพ เป็น ล่าสุด10.12 ได้

ที่นี้คือผมได้มีการเปลี่ยน Hdd เป็น ssd นะครับ

แล้วไม่มี os ให้เลย ไม่ทราบว่าผมจะทำมีขั้นตอนการทำไฟลงยังไงบ้างครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม

ถ้า mac แท้ใช้วิธีกด Command+Option+R แล้วมันจะขึ้นให้เข้า setting wifi พอกรอกรหัสเรียบร้อยมันก็จะโหลดตัวติดตั้งมาให้เองครับ
    หรือไม่ก็ทำ usb boot ผ่าน diskmaker x จาก mac เครื่องอื่น หรือถ้าอยู่แถวพุทธมณฑลมายืม usb boot sierra ผมได้ครับ

Comment

Originally posted by GTR_V-spec View Post
      ถ้า mac แท้ใช้วิธีกด Command+Option+R แล้วมันจะขึ้นให้เข้า setting wifi พอกรอกรหัสเรียบร้อยมันก็จะโหลดตัวติดตั้งมาให้เองครับ
      หรือไม่ก็ทำ usb boot ผ่าน diskmaker x จาก mac เครื่องอื่น หรือถ้าอยู่แถวพุทธมณฑลมายืม usb boot sierra ผมได้ครับ
      ขอบคุณครับ ผมใช้วิธี internet recovery แทนแล้ว ลงเป็นไลอ้อนเลย แล้วอัพออนไลน ไปเซร่า ทันทีเลยนะครับ ได้แล้วพอดีครับ
      ไว้มีโอกาสหน้า อาจมียืมใช้งายนะครับ แต่ตอนนี้ได้แล้วพอดี
      ขอบคุณท่านมากเลยครับ

Comment

Working...
      X