Announcement

Collapse
No announcement yet.

Format iMac จนพังเลยครับ ปรึกษาวิธีซ่อม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Format iMac จนพังเลยครับ ปรึกษาวิธีซ่อม

สวัสดีครับ เรื่องของเรื่อง DVD drive ของ iMac 27" ผมเสีย

และจริงๆ อยากลงวินโดว์ บน iMac ไม่ค่อยอยากใช้ Mac OS

ด้วยความไม่รู้ เลยจัดการ Format iMac จนพังเลยครับ (กะว่าจะ ลง windows 100% เลย)

ผม format ด้วย diskpart delete มั่วไปหมด รวบ partition อะไรไปหมดแล้ว

กลับมาถึงตอนนี้ รัน recovery drive ของแมค ก็ไม่ขึ้นแล้วครับ รอหลายชั่วโมง ก็ค้างอยุ่ที่เดิม

ตอนนี้มี external dvd drive แล้ว แต่ไม่มีแผ่นใดๆ เลย

เรายังพอจะมีวิธี ดาวโหลด recovery CD แบบ บูตได้ เพื่อ ขอ apple download OS X El Capitan มาลงได้ไหมครับ

ตอนนี้เล่นผ่านคอมอีกตัว เป็น windows 10 ครับ ยังหาวิธี สร้าง bootable cd ผ่าน windows 10 เพื่อใช้กู้ mac ไม่ได้

ถ้าสุดทาง อาจจะยกไปให้ iservice ช่วยครับ แต่เนื่องจากอยู่ต่างอำเภอ และไม่อยากเสียเงิน ซ่อมทีแพ๊งแพง

Comment

ลอง search หาข้อมูลดู ใช้ usb flash drive หรือ usb hdd box ง่ายกว่ากันเยอะ

Comment

Add line มาอาจช่วยได้ครับ momotarojang2015

Comment

Working...
        X