Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ MacBook Air ปีเก่าๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ MacBook Air ปีเก่าๆ

กำลังสนใจจะซื้อ MacBook Air ปีเก่าๆมือสองอ่ะครับ เลยอยากสอบถามว่าพวกการใช้งานต่างๆ รวมถึงสเปคของแต่ละปี มันส่งผลต่อความเร็วหรือความเสถียรหรืออื่นๆในการใช้งานหรือเปล่าครับ ตั้งใจซื้อมาทำงาน ไว้พรีเซ้นงาน ละก็งานโปรแกรมมิ่งอื่นๆ

แนะนำรุ่นที่เป็น core i ขึ้นมานะครับ core2 เก่าไปแล้วครับ ถ้างานเอกสาร ดูหนัง เว็บ เฟส ไม่ต่างกันมากหรอกครับ ถ้าอยากได้แบบเปิดเครื่องเร็วก็หาแบบที่เป็น ssd เป็นผมก็คงหามือ 2 เพราะของใหม่สำหรับคนงบน้อยแบบผมเป็นอะไรที่ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ แต่เลือกตัวที่แบตดี ๆ เป็นหลัก
    Last edited by Razor; 30 Dec 2015, 17:19:23.

Comment

ถ้า Storage เป็น SSD แล้ว การใช้งานทั่วไป มีความรู้สึกที่ไม่ต่างกันมากนักเท่าไหร่ เพราะบอดี้ รูปทรง อะไรมันก็คงเดิม มานานพอสมควร

Comment

แนะนำตั้งแต่ ปี2013 เป็นต้นไปครับ

แบต อึดกว่า ตัว 2012 เยอะครับ cpu กินไฟ น้อยกว่า เลย อยู่ได้ยาวกว่า

ปล.ใช้ตัว mac air mid 2013 13inch

Comment

Working...
        X