Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ iphone 6 เล่น Asphalt 8 Airbone กระตุกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ iphone 6 เล่น Asphalt 8 Airbone กระตุกครับ

ใช้ ios 8.3 ครับละก็ iphone 6 แต่เครื่องมันรุ่นล่าสุดแรงๆเลย ทำไมถึงเล่น Asphalt 8 กระตุก เกมส์อื่นก็ไม่เป็นนะครับ ดูในคลิป i6 กับ i6plus ก็ลื่นๆเลยนะครับ แต่ 6+ จะสมูทกว่าเนียนๆเลยทั้งที่จอใหญ่กว่า สเปคไม่ต่างกัน A8 เหมือนกัน
    งงว่าทำไม iphone 6 กระตุก คือกระตุกบางทีครับ ไม่ใช่ตลอดเวลา มันก็ไม่ถึงกับเล่นไม่ได้ เล่นได้ครับแต่กระตุกแลคบางจังหวะ ไม่ทราบว่ามีใครเป็นบ้างไหม ผมไม่สบายใจหรือผมคิดมากไป รบกวนด้วยขอบคุณครับ

อ่อลืมบอกเครื่องผม 64GB แล้วก็อย่างปกตินะยกเว้นเจ้าเกมส์นี้ละทำเอาผมไม่สบายใจ

Comment

จะบอกว่าผมเองเคยเปลี่ยนโทรศัพมาหลายเครื่องแล้วเพราะไอ้เกมนี้แหละ(ชอบเล่นอ๋ะ)ผมเลยยังไม่ทราบเลยว่าต้องใช้สเป็คไหนจึงเล่นแบบลื่นๆถ้าเป็นเมื่อก่อนnote10.1ตัวแรกผมนี่ยังเล่นลื่นๆเลย(ผมชอบจอไหญ่ๆ)เดี๋ยวนี้มันอัพแพทมาเรื่อยๆมันเริ่มหนักเครื่องขึ้นมีกะตุกไห้เห็นเคยไปเทสกับnote2014(8คอ)ยังกะตุกแบบน่าเกลียดเล่นนี่เสียอารมณ์เลยล่ะแต่เล่นfifa2015ลื่น...ตอนนี้ใช้ipad air1อยู่ครับอาการเหมือนท่านแต่ก็เล่นได้ไม่เสียอารมณ์(ดูยูทูบรีวิวเกมเทสกับเครื่องรุ่นต่างๆมันก็อลื่นดีนะ)ก้อแหงละนั่นมันเกมเวอชั่นเก่าลองกับปัจจุบันดูสิผมว่าเครื่องไหนมันเล่นลื่นปรี้ดนี่...แมร่งงโครตเทพเกมบ้าไรแดครกสเป็คชิหาย..แต่ก้อหนุกดี

Comment

โอ้ว ท่านขอบคุณมากเริ่มสบายใจมากขึ้นละครับ ตกใจหมดนึกว่าเครื่องมีปัญหาพอดีพึ่งซื้อนะครับ แต่ในคลิปมันปี 2014 เมื่อ 8-10 เดือนที่แล้ว สงสัยเกมส์มันจะยังไม่อัพแพทสงสัยมันเก่าๆจริง Asphalt 8: Airbone ตอนเมื่อ 8-10 เดือนที่แล้วในคลิปอย่างลื่นเลย ตอนนี้นี่แบบกากมากกระตุก เซงจิต ผมกะจะไม่เล่นละ ทั้งๆที่ภาค Asphalt 8: Airbone เหมือนกันแค่อัพเดทละแลคงี้ขนาด iphone 6 นะล่าสุด ว่าแต่คนอื่นมีความเห็นยังไงร่วมแชร์หน่อยนะครับ เพื่อความชัวและความสบายใจ ผมแทบจะล้างเครื่องเพื่อลองเกมส์นี้แล้ว จริงๆผมไม่ได้ชอบเล่นไรงั้น แต่มันหนุก สวยดี 5555

Comment

มันหนุกเหรอคับ = = เสียงเครื่องเหมือนเครื่องตัดหญ้า

ฝืนเล่นไปหลายด่านนะ หวังว่าจะให้มันปลดล๊อครถดีๆแรงๆ(เสียงเข้าท่า)กว่านี้ ไหงเหมือนเครื่องตัดหญ้าที่เพิ่ม cc เฉยๆนิ -..-

Comment

แล้วกระตุก แลคไหมท่าน ใช้ ios ป่าวครับ ถ้าใช้ iphone รุ่นไหน

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              มันหนุกเหรอคับ = = เสียงเครื่องเหมือนเครื่องตัดหญ้า

ฝืนเล่นไปหลายด่านนะ หวังว่าจะให้มันปลดล๊อครถดีๆแรงๆ(เสียงเข้าท่า)กว่านี้ ไหงเหมือนเครื่องตัดหญ้าที่เพิ่ม cc เฉยๆนิ -..-
              สนุกพอได้ครับ ถ้าไม่คาดหวังอะไรมาก เล่นไปเรื่อยๆก็เพลินดีครับยามที่ไม่รู้จะเล่นอะไรเลยจริงๆ

Comment

ตกลงใครใช้ iphone 6 เล่นแล้วกระตุก แลคบ้างไหมครับ รบกวนบอกที ผมอยากรู้เลยตั้งกระทู้

Comment

ขออภัย จขกท คับ ผมไม่ใด้ไช้ผลไม้หรอก ( งบบ๊วยจี๋ ) ไช้ A7000 เล่นง่ะ แค่สงสัยว่ามันหนุกอิหยัง

Originally posted by 1357lover View Post
                  สนุกพอได้ครับ ถ้าไม่คาดหวังอะไรมาก เล่นไปเรื่อยๆก็เพลินดีครับยามที่ไม่รู้จะเล่นอะไรเลยจริงๆ
                  ถ้าเกมส์เล่นแก้เซ็ง ผมต้อง PocketM คับ ติดซะจนต้องลบแอปไปหลายทีล่ะ ไม่งั้นไม่ใด้ทำงานแน่ แต่สุดท้ายก็โหลดกลับมาอีก 55

Comment

ตอบไม่ได้ แค่เข้ามาดูเฉย ๆ เล่นแต่ Love Live SIF ของ Klab กับ Drift Legend ของ Bandai

Comment

ผมไม่อยากเล่นละ 5555 มนไม่สมูท Asphalt 8 นะครับ เซงเลย 55

Comment

ส่วนตัวผมใช้ iPhone 6 แต่ไม่ได้เล่นเกมส์ครับ...ส่วนใหญ่เกมส์จะเล่นกับคอม

แนะนำอัพเป็น iOS 8.4 จะเผื่อดีขึ้นครับ

Comment

จริงๆมันน่าจะลื่นนะ เห็นมีคนบอกว่าใช้การ์ดจอตัวเดียวกับที่ใช้ใน zenfone2

Comment

iOS 8.4.1 ออกมาแล้วนะครับ
                            แนะนำเบื้องต้นให้ปิดโปรแกรม หรือปิดมัลติทาสก์ออกให้หมด และลองเล่นเกมส์ดูครับ

Comment

ผมไม่กล้าอัพครับ มันดีไหม 8.4.1

Comment

Working...
                              X