Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยด้วย]ลง Bootcamp ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ช่วยด้วย]ลง Bootcamp ไม่ได้ครับ

เครื่องผมทำ Fusion Drive แล้วลง bootcamp Win8.1 ไม่ได้ครับ ติดอาการตามภาพ ขอวิธีแก้ด้วยครับ

MacBook Pro (15-inch, Mid 2012)
    SSD Kingston HyperX 120gb + HDD เดิม 500Gb

ลองกด Format ใน ไดนั้นดูยังครับ

Comment

Originally posted by kismeboy View Post
      ลองกด Format ใน ไดนั้นดูยังครับ

ลองแล้วครับตามรูปเลย กด next แล้วติดมันติด bios ไม่รู้จัก HDD

Comment

รอผู้รู้ท่านอื่นนะครับ แล้วลองเปลี่ยน วินโด้ ยัง เปลี่ยนไป 8.1 เครื่องปีไหนครับขอรายละเอียดหน่อยครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ ผมพึ่งเปลี่ยน ssd มา ละก็bootcampลง ssd ไม่ได้ แต่ถ้าลงใน hdd ลงได้

อยากทราบว่าตอนนี้ลงได้รึยังครับ

Comment

Working...
          X