Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครจะซื้อ macbookpro/macpro เร็วๆนี้ อย่างเพิ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครจะซื้อ macbookpro/macpro เร็วๆนี้ อย่างเพิ่ง

มาอีกแล้วครับ วันก่อนเตือนไปว่าอย่าเพิ่งซื้อ macbook ก็ออกกันมาแล้วนะครับแต่เมืองไทยยังไม่ขาย รออีกแป๊บ

บอกไว้ก่อนว่าถ้ารีบใช้ก็ซื้อเลย แต่ถ้าไม่รีบ ยังดูๆอยู่ก็ ไม่ต้องรีบครับ

ส่วนรอบนี้ก็เป็นคราวของ macbookpro/macpro ครับ

ในวันที่ 14-18 มกราคม ปีหน้า (2008เนี่ยแหละ) "อาจจะ" ได้เจอตัวใหม่กัน อย่าง penryn ที่จะลง หรือ native quad ใน macpro อะไรก็ว่าไป

ทางสตีฟ จอบส์เองก็พูดเป็นแนวๆแล้วว่าเปิดตัวด้วย (แต่ไม่รู้วันไหน ใน 5 วันนั้น) ก็รอดูละกันนะครับ

เข้าไปดูในเว็บกันก่อนก็ได้ครับ http://www.macworldexpo.com หรือจะรอดูคลิปจากทางเว็บ www.apple.com เองก็จะมีหลังจากจบงานตามปกติครับผม

กำลังรออยู่เลย
    ขอบคุณครับ
    แล้วmacbookpro รุ่น low สุด จะเพิ่ม vram เป็น 256 รึเปล่าครับเพราะตอนนี้มันมีน้อยเกิน แค่ 128m

Comment

ถ้าเอาตามที่ผมคิด คงจะไม่เพิ่มครับ spec macbookpro จะเป็นแบบนี้เสมอครับ คือ

ตัวต่ำสุด spec ต่ำ จอ 15
      ตัวกลาง spec สูง จอ 15
      ตัวสูง spec สูง จอ 17

คือถ้าวาดกราฟ มันก็จะเหลื่อมกันเสมอครับ

Comment

Working...
      X