Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ (เหล่านี้) ตัวไหนลงแมค (iPC 10.5.6) ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ (เหล่านี้) ตัวไหนลงแมค (iPC 10.5.6) ได้บ้างครับ

คือตอนนี้มีสเปคอยู่ในใจคร่าวๆ แล้ว ขาดแค่การ์ดจอนี่ล่ะครับที่ไม่กล้าฟันธงซักที

เพราะว่าต้องซื้อให้กับบริษัท แถมรอบที่แล้วซื้อ HIS HD3850 512/DDR3 มาก็ใช้ไม่ได้อีก

รอบนี้ก็เลยต้องมาขอคำแนะนำการ์ดจอหน่อยครับ ว่าตัวไหนลงแมคได้บ้าง

สเปคที่จะใช้ลงนะครับ

CPU = Intel E7400 2.8Ghz
    M/B = Gigabyte EP31-DS3L (มีท่านผู้ใดแนะนำตัวอื่นมั้ยครับ เห็นเค้าบอกว่าตัวนี้ลงง่าย)
    Ram = OCZ 4GB.

ก็เลยขาดแต่การ์ดจอครับ ช่วยเลือกให้ทีนะครับ ว่าตัวไหนใช้ได้บ้าง ตาม Link ด้านล่างเลยครับ

Nvidia = http://www.jib.co.th/TH/subcategory....ubCategory=354
    ATI = http://www.jib.co.th/TH/subcategory....ubCategory=355

เป็น ATI หรือ Nvidia ก็ได้ครับ ราคาไม่เกิน 4000 คงพอกล่อมเจ้านายได้

รบกวนช่วยฟันธงให้ทีนะครับ รอบที่แล้วเข้าเนื้อมาทีนึง กับ HD3850 หุหุ รอบนี้ไม่กล้าเสี่ยงเลย

nVidia GeForce Series 9 ยังหาได้ driver หาง่าย ลงง่ายไม่เหนื่อยครับ
    ของ XFX 9600GT /512MB 3 พันกว่าใช้แล้วเนียนดี (เสียงพัดลมดังก่อนเข้า OS แต่เข้าแล้วเงียบ) 9800GT, 9800GTX, 9800GTX+ 4 พันกว่าขึ้นไปถึง 7 พัน ลองตัดสินใจดูครับ

Comment

ขอบคุณท่าน Sompon มากครับ

ท่านอื่นแนะนำต่อได้นะครับ คาดว่าพรุ่งนี้เที่ยงๆ น่าจะไปซื้อแล้วล่ะ

Comment

Originally posted by [nat]zuki View Post
        ขอบคุณท่าน Sompon มากครับ

ท่านอื่นแนะนำต่อได้นะครับ คาดว่าพรุ่งนี้เที่ยงๆ น่าจะไปซื้อแล้วล่ะ
        งบน้อย Geforce 8600 GTS

งบปานกลาง 8800 GT, 9600 GT

งบมาก 9800 GT, 9800 GTX, 9800 GTX

สำหรับผม ณ ชัวโมงนี้รู้สึกว่า 8800 GT คุ้มค่าสุด สำหรับแมคเท่ห์ ลงง่ายด้วย หาได้ตั้งแต่ สองพันกว่าไปถึงสามพันครับ

Comment

งบน้อยก็

Geforce 7200GS, 8400, 9400

ATi ต้องเป็นรุ่น X1xxx ไม่ก็ HD 2xxx ถึงจะลงได้ไม่เหนื่อยครับ

Comment

เขาว่ากันว่า 8800GT ดีที่สุด
            แต่เดือนที่แล้ว ผมพยายามหาซื้อหลายร้าน เขาบอกขาดตลาดไปหลายเดือนแล้ว ไม่มีของ
            ตอนนั้นเลยเอา 9800GT(งบไม่พอสำหรับ 9800GTX+) มาแทน ใช้ได้ดี ไม่มีัญหา

Comment

ว่าจะลง IPC อยู่เหมือนกัน

ใช้ VGA 8800 GT
              M/B EP35-DS3P
              ว่าแต่มันใช้ Bootcamp ได้ไหมครับ

Comment

4850
                ใช้ได้มั้ยอะ

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                  ว่าจะลง IPC อยู่เหมือนกัน

ใช้ VGA 8800 GT
                  M/B EP35-DS3P
                  ว่าแต่มันใช้ Bootcamp ได้ไหมครับ
                  Hackintosh / Bootcamp ใช้ไม่ได้ครับ ต้องแบ่ง Partition ทำ Dual Boot หรือจะลงเป็น Parallels Desktop กับ VM Ware ก็ได้ครับ

Comment

ไม่ทราบว่ารุ่น XFX 8800 GT 512MB DDR3 600M รุ่นนี้ Support มั๊ยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

แล้วถ้าสมมติว่า จะแนะนำที่ตัวใกล้เคียงกับตัวนี้ มีตัวไหนบ้างคับ ที่ราคาแถวๆนี้ ซักปามาน สามพันต้นๆ อะครับ

Comment

Originally posted by vasalines View Post
                      ไม่ทราบว่ารุ่น XFX 8800 GT 512MB DDR3 600M รุ่นนี้ Support มั๊ยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

แล้วถ้าสมมติว่า จะแนะนำที่ตัวใกล้เคียงกับตัวนี้ มีตัวไหนบ้างคับ ที่ราคาแถวๆนี้ ซักปามาน สามพันต้นๆ อะครับ
                      nVidia GeForce Series 6xxx, 7xxx, 8xxx, 9xxx ใส่โลดมี driver ครับ

8800GT ถ้าหาได้จับไว้ให้แน่นครับ ผมหาทั่วเซียร์ไม่ได้เลย ตัวนี้แจ่มมากราคาย่อมเยา

Comment

Originally posted by Sompon View Post
                        nVidia GeForce Series 6xxx, 7xxx, 8xxx, 9xxx ใส่โลดมี driver ครับ

8800GT ถ้าหาได้จับไว้ให้แน่นครับ ผมหาทั่วเซียร์ไม่ได้เลย ตัวนี้แจ่มมากราคาย่อมเยา
                        ผมไปเจอมาที่เซียร์คับ วันนี้ เค้าขายอยู่ สามพันสอง ราคาสามารถต่อรองได้อีก ประกัน สองปี มือหนึ่งครับ

Comment

Originally posted by vasalines View Post
                          ผมไปเจอมาที่เซียร์คับ วันนี้ เค้าขายอยู่ สามพันสอง ราคาสามารถต่อรองได้อีก ประกัน สองปี มือหนึ่งครับ
                          ขอโทษครับ ลืมถามว่ายี่ห้ออะไร ถ้า XFX, Asus, Gigabyte ก็น่าสนครับ นอกนั้นไม่เคยลองใช้ เคยมีน้องคนนึงซื้อของ Spark มาลงเพราะราคาถูกกว่าเพื่อน ที่กล่องไม่ระบุผู้ผลิต/ประเทศผู้ผลิตเลย ลงแล้วหลายรอบยังไงก็ไม่ผ่าน พอขอเปลี่ยนการ์ดเป็น Asus (ต้องเพิ่มเงิน) ลงทีเดียวผ่าน ยังสงสัยอยู่ครับ เพราะไม่มีโอกาสได้ลองอีก

Comment

ยี่ห้ออะไร ...ครับ

แล้วร้านไร....ครับ กำลังสนตัวนี้อยู่่่....รบกวนหน่อยครับ....

Comment

คับ มันเหลืออยู่สองตัวคับ ผมสอบถามมา สนจัยมั๊ยคับ ของผมตัวนึงนะค้าบ ก็แสดงว่าเหลือตัวเดียวแล้ว

แต่เห็น มีคนบอกว่า XFX ร้อนง่ายอะคับ ๆๆ มันทำให้ผมลังเลใจ

Comment

Working...
                              X