Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเข้าสู่ แก๊ง คนรัก MAC คร๊าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by vani11ass View Post
    ติดเป็นกรอบมันจะทำให้เครื่อวร้อนเข้าไปอีกนะ หุหุ
    เห็นมันสวย ดี อิอิ อยากได้กรอบเหมือนกาน แต่ ติด INVIS ก็ยาก เป็นคนซุ่มซามไม่อยากให้เครื่อง

เป็นลอยเลย

Comment

Originally posted by Kho_t_de View Post
      เรื่องแบตผมเคยอธิบายไปแล้วนะครับ
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=395721
      ขอบคุณครับ

Comment

ตอนนี้ MACBOOKALU ของป๋ม มานมีเสียง เวลาใช้งาน อธิบายการทำงานส่วนต่างๆเราจะปิดเสียงนั้นทำไงอะครับ

Comment

อยากได้มั่ง อะคับ

Comment

มีคนใช้ Mac เพิ่มมาอีกแล้ววว ที่จริงผมก็อยากได้ตัวอลูมิเนียมนะ แต่งบไม่ถึงเลยจำใจซื้อตัว White (แอบอิจฉา) อิอิ

Comment

invisible ที่ไหน 1200 หรอครับ พอจะบอกได้ป่าวเอ่ย แล้วเค้ารับติดมั้ย รบกวนที ใช้ macbook white เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน

Comment

Originally posted by skyliner View Post
                invisible ที่ไหน 1200 หรอครับ พอจะบอกได้ป่าวเอ่ย แล้วเค้ารับติดมั้ย รบกวนที ใช้ macbook white เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน
                ติดเองครับ ที่เซียร์รังสิตศูนย์ ibeat ชั้น 2

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                  HDD EXTERNAL เปิดกับ MAC ไม่ติดทำไงดีครับ
                  ไป format ให้เป็น fat ครับ ใช้ดิสยูทิลิตี้ในแมคละครับ ไวดี สุดยอดดดดดด

Comment

Originally posted by vs1608 View Post
                    ไป format ให้เป็น fat ครับ ใช้ดิสยูทิลิตี้ในแมคละครับ ไวดี สุดยอดดดดดด
                    อ้อใช้ได้นานละครับ แต่ ข้อมูลหายเกลี้ยง 555+

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                      ตอนนี้ MACBOOKALU ของป๋ม มานมีเสียง เวลาใช้งาน อธิบายการทำงานส่วนต่างๆเราจะปิดเสียงนั้นทำไงอะครับ
                      ไปที่ system preference นะครับ แล้วเข้า Universal Access (โหมดช่วยเหลือคนพิการ)
                      ปรับ Voice Over เป็น Off นะครับ

ส่วนตัว Zyxel นี่ตอนที่เข้าไม่ได้เป็นที่ Windows หรือ OSx อ่ะครับ
                      แล้วตั้งค่า password แบบไหนไว้ครับ WPA หรือ WEP 64 หรือ 128 bit
                      เผื่อพอจะช่วยได้ครับผม
                      Attached Files

Comment

Originally posted by gecomax View Post
                        ไปที่ system preference นะครับ แล้วเข้า Universal Access (โหมดช่วยเหลือคนพิการ)
                        ปรับ Voice Over เป็น Off นะครับ

ส่วนตัว Zyxel นี่ตอนที่เข้าไม่ได้เป็นที่ Windows หรือ OSx อ่ะครับ
                        แล้วตั้งค่า password แบบไหนไว้ครับ WPA หรือ WEP 64 หรือ 128 bit
                        เผื่อพอจะช่วยได้ครับผม
                        ขอบคุณมากเลย ครับ

Comment

เมื่อเข้ากับมันได้แล้วจะถอนตัวไม่ขึ้นครับ

^.^ แล้วจะไม่อยากกลับไปใช้ Windows เลย

Comment

Originally posted by Rickycool View Post
                            เมื่อเข้ากับมันได้แล้วจะถอนตัวไม่ขึ้นครับ

^.^ แล้วจะไม่อยากกลับไปใช้ Windows เลย
                            โอ๋ว สนจัยอันล่างอะ MINI DVI ขายไหม งัฟฟ

อิอิ Pm มาบอกด้วยน้า

Comment

ขอเข้าแก๊งด้วยคนครับมีอะไรได้แบ่งปันกันครับ จะถอย macbook pro 2.66 ครับมาตอนเมษาที่ผ่ามมาซื้อมาปุ๊บแกลบที่ห้องเพียบเลยเอาไว้กินนะครับ55 ใช้แล้วติดใจชอบมากเลิกไม่ได้ แต่เรื่อง word เวลาปริญญานิพนธ์ ไม่กล้าทำบน mac ครับ เดี๋ยวงานเข้า ถามนิดหนึ่งครับโปรแกมที่ขายอยู่ที่ผิดกดหมายแผ่น copy เช่นพวก iWork
                              เนี่ยถ้าซื้อมาใช้มันอยู่ได้ตลอดั้ยครับคือมี code ให้ใส่เหมือนตอนซื้อของแท้มั้ยครับเกลงใจไม่กล้าถาม
                              พอดีว่างบน้อยครับ

Comment

Originally posted by bkk2526 View Post
                                ขอเข้าแก๊งด้วยคนครับมีอะไรได้แบ่งปันกันครับ จะถอย macbook pro 2.66 ครับมาตอนเมษาที่ผ่ามมาซื้อมาปุ๊บแกลบที่ห้องเพียบเลยเอาไว้กินนะครับ55 ใช้แล้วติดใจชอบมากเลิกไม่ได้ แต่เรื่อง word เวลาปริญญานิพนธ์ ไม่กล้าทำบน mac ครับ เดี๋ยวงานเข้า ถามนิดหนึ่งครับโปรแกมที่ขายอยู่ที่ผิดกดหมายแผ่น copy เช่นพวก iWork
                                เนี่ยถ้าซื้อมาใช้มันอยู่ได้ตลอดั้ยครับคือมี code ให้ใส่เหมือนตอนซื้อของแท้มั้ยครับเกลงใจไม่กล้าถาม
                                พอดีว่างบน้อยครับ
                                หุหุอันตราย เอาเป็นว่า work 100% ถ้าไปอุดหนุนของเถื่อนไปโหลดเอาดีกว่าครับ เงินไม่เข้าใคร
                                ถือว่าเป้นการแบ่งปัน อิอิ

Comment

Working...
                                X