Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!!Show!!! : Hackintosh 10.5.5 สุดยอดแห่งความลงตัว+Review Program+Test !!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สนใจแผ่น xxx 10.5.6, xxx 10.5.6
    มีโปรแกรมดนตรีอะไรบ้างครับ สนใจมากครับ ราคาแผ่นเทาไรครับ
    aphichatmail@hotmail.com อีเมล์ผมครับ จะเอามาทำงานดนตรีครับ

Comment

สเปคเครื่องผม

CPU : E7400 @ 3.07 GHz
      M/B : ASUS P5KPL/1600
      VGA : ATi HD3650 512 MB
      RAM : 2 GB

ใช้ Leo4All 10.5.2
      ก็โอนะครับ...แต่ยังไม่ได้ลองใช้งานจริงๆ จังๆ ครับ

Comment

Originally posted by aphichat_p View Post
        สนใจแผ่น xxx 10.5.6, xxx 10.5.6
        มีโปรแกรมดนตรีอะไรบ้างครับ สนใจมากครับ ราคาแผ่นเทาไรครับ
        aphichatmail@hotmail.com อีเมล์ผมครับ จะเอามาทำงานดนตรีครับ
        คนดนตรีเหมือนกัน อิอิ

Originally posted by nuunlimited View Post
        สเปคเครื่องผม

CPU : E7400 @ 3.07 GHz
        M/B : ASUS P5KPL/1600
        VGA : ATi HD3650 512 MB
        RAM : 2 GB

ใช้ Leo4All 10.5.2
        ก็โอนะครับ...แต่ยังไม่ได้ลองใช้งานจริงๆ จังๆ ครับ
        ลองแผ่นอื่น แล้วท่านจะติดใจ อิอิ

Comment

ตั้งแต่เล่นมาปีกว่าผมชอบตัว iDeneb 10.5.5 มากที่สุดแล้วครับ

ใช้งานปกติ Office ฟังเพลง iTune กับ Load เพลงใส่ iPod ใช้บ่อยมากๆ

ใช้งาน PhotoShop CS4 ชอบเพราะนิ่งมากๆครับ

ขนาดเครื่องที่ทำงานหน้าร้าน Show LCD Monitor ยังลงไว้แท่ๆ

เครื่อง Windows เห็นทุกวันซ่อมทุกวันเบื่อละ ที่บ้านเลยใช้แต่ OSX ครับ

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
            ตั้งแต่เล่นมาปีกว่าผมชอบตัว iDeneb 10.5.5 มากที่สุดแล้วครับ

ใช้งานปกติ Office ฟังเพลง iTune กับ Load เพลงใส่ iPod ใช้บ่อยมากๆ

ใช้งาน PhotoShop CS4 ชอบเพราะนิ่งมากๆครับ

ขนาดเครื่องที่ทำงานหน้าร้าน Show LCD Monitor ยังลงไว้แท่ๆ

เครื่อง Windows เห็นทุกวันซ่อมทุกวันเบื่อละ ที่บ้านเลยใช้แต่ OSX ครับ

Desktop ของท่านมองแล้วผ่อนคลายดี แบลคกลาว สวยๆ อิอิ

มี Girls Generation ด้วยนะท่าน หุหุ น่ารัก 55+

Comment

สวยดีคับอยากลองมั่ง แต่มันจะมีปัญหากับพวกโปรแกรมดูหนัง MPC, KMplayer รึเปล่าคับ ........ กับเกมส์ละครับเป็นอย่างไร บ้างเกมส์ปัจจุบันๆ นะคับ
              แล้วจะมีปัญหากับพวกไดรเวอร์ Sound (ผมใช้ 2zs)
              ปล.ผมใช้ AMD+ATI พอจะมีหวังมั้ยครับ ^^
              Last edited by issabella; 29 Jan 2009, 12:29:22.

Comment

Originally posted by issabella View Post
                สวยดีคับอยากลองมั่ง แต่มันจะมีปัญหากับพวกโปรแกรมดูหนัง MPC, KMplayer รึเปล่าคับ ........ กับเกมส์ละครับเป็นอย่างไร บ้างเกมส์ปัจจุบันๆ นะคับ
                แล้วจะมีปัญหากับพวกไดรเวอร์ Sound (ผมใช้ 2zs)
                ปล.ผมใช้ AMD+ATI พอจะมีหวังมั้ยครับ ^^

โปรแกรมหนังก็ ไม่มีปัญหานะครับ แต่ถ้า การ์ดจอไม่สามารถทำงานได้เต็มที่ ประสิทธิภาพก็จะลดลง
                ส่วนเกม ก็ไม่ค่อยนิยอมเลยกันเท่าไห่หลอกครับ น้อยมาก ส่วน AMD+ATI แต่เดี้ยวนี้ Amd ก็เล่นได้ครับ คาเนล เป็น Voodoo
                ปัญหาเยอะกว่า Intel+สีเขียว มากมาย -*-

ปล.ต้องลองครับถึงจะรู้ ลงได้แล้วถ้าเล่นได้ดี ก็แจ่ม คุ้มที่จะลองครับ ^^

Comment

โปรแกรมดูหนังส่วนใหญ่ผมใช้อยู่ 2 ตัวนะครับ

ถ้าเป็นหนัง DVD / Blu-Ray 1080p ใช้ VLC Player เปิดครับ

ถ้าเป็น DVD Rip พวก Xvid, AVI ก็ใช้ Divx Player เปิดครับ

มีตัวอย่างให้ดูครับ Wall-E แบบ Full HD 1080p ดูสบายไหลลื่นครับ

ผมใช้ CPU E6550 @3.1GHz กับ XFX 9800GT 512Mb. ครับผม

Last edited by ViewExtreme; 29 Jan 2009, 23:08:30.

Comment

ส่วนอันนี้เป็นโปรแกรม DivX Player ไว้ดู File พวก MP4 , AVI

ส่วน Music นี้ผมได้มาจาก HDTV ที่ฉายในประเทศญี่ปุ่นครับ Load มาดู ชัดดีครับ

** จริงๆมันชัดกว่านี้ครับ พอดีเวลา Save รูปภาพเป็น File .JPEG ไม่เกินภาพละ 300k ภาพเลยไม่ชัดเท่าตอนดูจริงๆครับ **

Comment

ว๊าว ท่าน ViewExtreme ภาพคมมากสุดๆ ท่านใช้เครื่องอ่านแผ่นBlu-Ray ด้วยหรอครับหรือแค่ตัวไฟล์เป็น Blu-Ray ..??

แจ่มๆ คมมาก

Comment

อ่อ ผมไม่มี Drive Blu-Ray ครับ ผม Load Bit มาเป็น File ที่ Rip มาจาก Blu-Ray ครับพวก .mkv

Comment

พวก iwork'09 ilife'09 ต้อง crack แบบ window หรือเป่าคับ
                          หรือว่าลงได้เลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ayucawaii View Post
                            พวก iwork'09 ilife'09 ต้อง crack แบบ window หรือเป่าคับ
                            หรือว่าลงได้เลยครับ ขอบคุณครับ
                            iLife ไม่ต้อง crack ครับใช้ได้เลย ส่วน iWork ค้องใช้คีย์ ครับ

Comment

Sleep มีปัญหาไหม คับ ..​

Comment

Originally posted by ungtemp View Post
                                Sleep มีปัญหาไหม คับ ..​
                                ไม่มีครับ ใช้ได้ปกติ

Comment

Working...
                                X