Announcement

Collapse
No announcement yet.

NMBกับการใช้งานแบบนี้เหมาะไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NMBกับการใช้งานแบบนี้เหมาะไหมคับ

เอามาทำงาน เขียนเวป ตกแต่งรูปภาพ พรีเซนต์งาน ฟังเพลง ดูหนัง torrent ทำงานเกี่ยวกับnetwork
    เลยมองNMB 2.4Ghz ไว้1ตัว
    งานแบบนี้เหมาะไหมคับกับราคานี้
    ขอบคุณคับ

ถามอีกหน่อยคับว่า
    ระหว่างnetbookกับiphone 3G จะเลือกอันไหนดี
    กับการใช้งานที่เน้นรับสัญญาณwifiนอกบ้าน

Comment

ถ้าชอบและงบประมาณเพียงพอก็ใช้เถอะครับ
      พรีเซนท์งานด้วย keynote ดึงดูดสายตากว่าด้วย powerpoint เยอะ
      ฟังเพลง Mac OS X เป็น bitperfect ด้วยครับ ไม่มีการ resample 44.1 kHz <-> 48kHz และหลาย ๆ คนก็บอกว่า analog out ของ mb เป็นอะไรที่สุดยอดเมื่อคิดว่ามันมากับกล่องไม่ต้องหาอะไรเพิ่ม
      ดูหนัง QuickTime ตัวเดียวดูได้หมดอ่ะครับ แต่ support ของ windows กับไฟล์ mkv ดีกว่านะ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะดูไม่ได้ใน Mac

สรุปสั้น ๆ ว่าอะไรที่ windows ทำได้ ใน mac ก็ทำได้

Comment

งานด้านprograming&networkล่ะคับ
        macมีโปรแกรมsupportด้านนี้เยอะไหมอ่ะ
        ดันๆๆๆ

Comment

มีสิ่งเดียวที่ windows ทำได้ และแมคก็ไม่มีวันทำได้ด้วย

Blue screen ครับ เอาเฉพาะ OS นะ

555+

Comment

Originally posted by jehuty View Post
            มีสิ่งเดียวที่ windows ทำได้ และแมคก็ไม่มีวันทำได้ด้วย

Blue screen ครับ เอาเฉพาะ OS นะ

555+
            พูดก็พูดเถอะครับในแมคมันก็มี spinwheel of death อยู่หละ

ด้าน programming and network ผมไม่แน่ใจเพราะไม่มีประสบการณ์ตรง
            แต่เอาเป็นว่าผมเคยเห็นท่านนึงในนี้โพสท์ว่าเค้าเขียนโปรแกรมในแมค
            แล้วรุ่นพี่ผมที่ freelancing แล้วมาทำงานด้าน networking ให้โรงเรียน ผมก็เห็นเค้าใช้ Black Macbook อ่ะครับ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ด้าน programming and network ตอนนี้ mac ก็มีไม่กี่ตัว แต่อีกไม่นานคงมีออกมาเยอะขึ้น
                ก็คงต้องพึ่งพา bootcamp ไปพลางๆก่อนละกันครับ แต่บอกได้เลยครับว่าคุ้ม ที่จะซื้อ Mac ครับ

Comment

แล้วคุณจะรักMAC

Comment

ผมรักแล้วคาบบบ
                    ตอนนี้ก็ใช้imacอยู่
                    แต่อยากได้โน๊ตบุ๊คสักตัว
                    เลยมองNMBไว้
                    แต่ตอนนี้ยังเก็บเงินอยู่คับ

Comment

ผมก็กะลังเล็งๆอยู่เหมือนกัน แต่เก็บเงินไปพลางๆก่อน

Comment

พรีเซ้นงานเหมาะค่ะ เพราะจะทำให้ดูน่าเชื่อถือมากยิ่งขึ้น 5555
                        แล้วการฟังเพลงจาก imac ก็เพราะกว่าฟังจาก notebook อย่างเห็นได้ชัดค่ะ
                        ปล. notebook asus เมื่อสามปีก่อน ราคา 5 หมื่น T_T

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ทุกอย่างที่ต้องการทำได้หมด และทำได้ดีครับ เพราะไม่ได้ประมวลผลเยอะอะไร ส่วนทำเรื่อง Network เนี่ยไม่รู้ทำอะไร เพราะมันกว้างนะ ถ้าบอกว่าต้องการใช้ Internet, Chat, อะไรพวกนี้ดีแน่เพราะไม่มีไวรัสรับกวน OS อิิๆๆๆ สรุปว่า ได้ Confirm!

Comment

ผมว่าไม่่เน้นไรมาก 2.0 ก็เหลือๆแล้วครับ เหลือเงินส่วนต่างไปเพิ่มแรมน่าจะดีกว่าอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X