Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรดระวังอัพเดท ios 15.0 บนไอโฟน แล้วเปิดแอพต่างๆ ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรดระวังอัพเดท ios 15.0 บนไอโฟน แล้วเปิดแอพต่างๆ ไม่ได้

ผมใช้ 12 pro max หลังอัพเป็น ios 15.0
    พบว่า เปิดแอพต่างๆ ไม่ได้เลย แม้แต่ app store youtube chrome

ของผม SE gen1 (2016) อัพ 14.8 -> 15.0 เปิดช้อปปี้/ลาซาด้า แล้ววนหน้าเดิม ไม่ยอมไปไหน เพิ่งกดสั่งของไป3-4วัน

ส่วนโปรแกรมอื่นๆปกติดี ส่วนเกมไม่ได้เล่น รอดไป

Comment

ทราบวิธีแก้ไขจากคำแนะนำจาก youtube "สอนใช้ ง่ายนิดเดียว" ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
      ให้รีเซ็ตเครื่องแบบตั้งค่าทั้งหมดใหม่ (ไม่ใช่เลือกลบข้อมูลเดิมนะ)
      ก็จะกลับมาเปิดแอพต่างๆได้แล้ว โดยข้อมูลเดิม(ภาพ ไฟล์ ฯลฯ) ไม่สูญหาย
      ก่อนหน้าเคยอัพเดทมาตลอด ก็ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้มาก่อน

Comment

อัพ iOS ตัวล่าสุดทุกปีก็แบบนี้แหละครับ เหมือนเป็นตัวหนูทดลองให้
        เหตุที่หลายคนมักจะไม่อัพเวอร์ใหม่ทันที ก็เพราะเหตุนี้แหละส่วนมาก เพราะต้องรอแอพพวก 3rd Party เค้า Dev มาให้รองรับ iOS เวอร์ใหม่ อย่าง K Plus นี่เค้าประกาศอัพเดตก่อนที่ iOS 15 จะมาด้วยซ้ำ ส่วนแอพอื่นๆ หรอ บางทีรอไป 1-2 เดือนถึงจะออกตัวที่รองรับแล้ว เปิดใช้ได้ก็ดีไป เปิดไม่ได้ก็ตามนั้น ยิ่งเป็นแอพสำคัญที่ต้องใช้ทุกวันนี่ชีวิตหาไม่เลยนะ

Comment

ลบ ลงใหม่ครับ

Comment

8 Pluse 64GB ยังใช้ 13.7 อยู่เลย อัพไม่ได้ เมมเต็ม

Comment

SE gen 1 ปกติดีนะ

Comment

Working...
              X