Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ MacBook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ปิดไฟซิจ๊ะที่รัก View Post

แต่ถ้าใช้ ADSL คงจะไม่มีปัญหาแน่นอน ใช่ไหมครับ
    แล้วถ้าเป็น Wireless จะมีปัญหารึเปล่าครับ (เพราะ NoteBook บางตัวมีปัญหาเรื่องไดรเวอร์)
    ถ้าเป็นเรื่องเนตผมก็ไม่เห็นมันมีปัญหาเลยครับ เพราะเวลาอยู่ในห้องสมุดผมใช้Notebook คนข้างๆใช้Mac Bookก็ยังใช้เนตWirelessจากที่เดียวกันได้ ไม่มีปัญหาอะไรครับ จะมีก็แค่ยิ่งดูยิ่งอยากซื้อMacบ้างเท่านั้นเอง

Comment

กระทู้ดีมีความรู้คับ.........กะลังหา....หุหุ..

Comment

คุณ tassapon ตอบได้กระจ่างจริง ๆ

ลองซิ แล้วคุณจะรัก mac

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
          แอปเปิ้ลได้คะแนนรักษาสิ่งแวดล้อมของกรีนพีชน้อยสุดครับ
          ผมก็ชอบmacนะ แต่มันแพงเลยเอาเหตุผลข้างบนมาอ้างประกอบการไม่ซื้อ อิๆ

มา มาตอบกันต่อ เรามีกระทู้น้อย ดันได้เรื่อยๆ 555

เค้าเปลี่ยนเป็นอลูมิเนียม กับแก้ว(จอกระจก) ทำด้วยซิลิก้าครับ เอาไปรีไซเคิลได้ทั้งหมดแล้ว เพราะฉะนั้น ตอนนี้ช่วยรักษาสิ่งแวดล้อมดีขึ้นเยอะแล้วครับ

แต่

imac ใช้อลูกับแก้ว คีย์บอร์ดยังอลู หันด้านหลัง พลาสติกดำทั้งแผง -*- อุส่าห์ทำมาดีแล้วแท้ๆ

แล้วก็เพิ่งโดนกรีนพีซด่าเรื่อง iphone มาอีกรอบไม่นานมานี้ เพราะใช้สารเคมี สารประกอบโบรไมด์ อาร์เซนิค(แบบเดียวที่เคยใช้ในการผลิตพลาสติก imac emac imacCRT) ตอนนี้ยังไม่เห้นวี่แววจะเปลี่ยนแปลง สงสัยรอ iphone 2.0 ถึงจะเปลี่ยน

Comment

ผมก็ใช้ Macbook อยู่ เรื่อง os เสถียรดีมาก ไม่เดี้ยงบ่อย เหมือน window ทั้งมหาลัยมีผมใช้
            Mac 8นเดว เอาขึ้นมาใช้ทีคนมองเต็ม 55555555555+ เด่นดี

Comment

Working...
            X