Announcement

Collapse
No announcement yet.

mac pro สามารถอัพเกรดเองได้ไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mac pro สามารถอัพเกรดเองได้ไม๊ครับ

อาจจะมีคนเคยถาม แต่พอดีหาไม่เจอครับ ช่วยหน่อยนะครับ กำลังเก็บข้อมูล

อัพได้เองเหมือน PC ไม๊ครับ
    ยังไม่แน่ใจว่าตัวเองเข้าใจถูกไม๊ อยากได้ความชัวร์อ่ะครับ

VGA - ไม่แน่ใจว่าได้ไม๊ ถ้าใช้รุ่นให้ตรงเฉยๆ เช่น 8800GT แต่ไม่ชัวร์
    RAM - เข้าใจว่าใช้แรมเซอร์เวอร์ ECC ก้อน่าจะได้ แต่ไม่ชัวร์
    HDD - เข้าใจว่าน่าจะได้

หรือว่าต้องอัพจากร้านขายแมคโดยตรง

อัพได้คับ สะดวกด้วย แต่มันไม่สะดวกไอตอนหาของ แรม ซื้อแบบ ECC FB-Ram Bus 800 มาใส่ได้คับ แต่หายากโคตร
    การ์ดจอ ต้องเป็นของแมคที่ EFi อ่านออกเท่านั้น แต่มีบางที่แฟลชของพีซี ไปใส่แมคได้
    ฮาร์ดดิส ตามบายคับ

Comment

อัพได้ครับ แต่เห็นว่าการืดจออัพแล้วหมดประกันไม่รู้จริงป่าวรอผู้รู้มาตอบอีกที

Comment

Originally posted by tongov74 View Post
        อัพได้ครับ แต่เห็นว่าการืดจออัพแล้วหมดประกันไม่รู้จริงป่าวรอผู้รู้มาตอบอีกที
        ไม่จริงแน่นอนครับ PCI-Express ยังว่างอีก 3 Slot

ดูจาก Spec เครื่องผมด้านล่าง Ram 4GB ตอนนี้ราคาลดลงแล้วครับ เพราะเมื่อก่อน 4GB = 18,900 บาทครับ ส่วน Graphic Card ก็ตามด้านบนเลยครับ เอา PC มา Flash เป็น Mac ได้บางรุ่น หรือจะสั่งเอาก็ได้ แต่ HD3870 both Mac and PC support ก็มีวางขายแล้วครับ

HD ผมก็ยัดเข้าไปซะ 4 Bay เต็มเลย

ทำงานกับ Aperture Raw files 20,000 รูป สบายๆครับ

Comment

Working...
        X