Announcement

Collapse
No announcement yet.

MAC Pro หรือ Mac เท่ห์โปร ดี แนะนำหน่อยครับ ข้อดี ข้อเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งบถึงก็ Mac pro ไปเลยครับ เสถียรและไม่จุกจิก

ถ้าทำกราฟฟิก หลายคนก็เล่น workstation PC นะครับ ประหยัดไปได้อีกเยอะ งบประมาณ 4-5 หมื่น แต่เน้น ยี่ห้อ พวก Dell , HP ก็น่าเล่นกว่า เพราะการทำงานกราฟฟิกส่วนใหญ่ก็คงหนีไม่พ้นตระกูล Adobe Creative suit อยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
      งบถึงก็ Mac pro ไปเลยครับ เสถียรและไม่จุกจิก

ถ้าทำกราฟฟิก หลายคนก็เล่น workstation PC นะครับ ประหยัดไปได้อีกเยอะ งบประมาณ 4-5 หมื่น แต่เน้น ยี่ห้อ พวก Dell , HP ก็น่าเล่นกว่า เพราะการทำงานกราฟฟิกส่วนใหญ่ก็คงหนีไม่พ้นตระกูล Adobe Creative suit อยู่แล้ว

จริงอย่างที่พี่บอกเลย สนับสนุนเต็มที่
      ชีวิตผมมีแค่ adobe เท่านั้น ผมเลยไม่ซีเรียสเรื่อง OS เท่าไร
      เพราะ adobe ลงทั้ง 2 ค่าย สบายไป

Comment

แวะมาบอกด้วยว่า Adobe CS4 บน PC นี้ถ้าลงบน Windows 64bits จะเป็น 64bits เลยนะครับ แต่ถ้าลงใน OS X ยังไงก็เป็น 32bits

Comment

Working...
        X