Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน Clone Mac ช่วยหน่อย ถอยเครื่องพรุ่งนี้แล้ว (ดูสเปกให้หน่อยผ่านหมดไหม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน Clone Mac ช่วยหน่อย ถอยเครื่องพรุ่งนี้แล้ว (ดูสเปกให้หน่อยผ่านหมดไหม)

หลักๆก็พิมงานทำกราฟฟิก แต่งภาพ
    ช่วยเลือก
    1.Sound card เป็นUSBก็ได้ หรือถ้ามันใช้ได้เลยก็แล้วไปคับไม่เอาเพราะใช้กับลำโพงธรรมดา
    2.Wireless (รู้อยู่แล้วว่าต้องเป็นUSB)
    3.LAN Card อันนี้ขอเป็น internalนะ
    4.Heatsink,พัดลม เอาแบบไหนดีสเปกแค่นี้คล็อคไม่มาก เอาพอหอมปากหอมคอพอ

ที่เหลือก็สเปกนี้กำลังจะถอยมาเพื่อทำงานโดยเฉพาะ ช่วยดูให้หน่อยว่าผ่านไหม
    MOBO: Gigabyte GA-P35-DS3R
    CPU : Intel E6600 หรือว่า E6750 (อันนี้แล้วแต่ร้านเขาจะมีนะ มีอันไหนก็เอาอันนั้นแต่ถ้ามี2ตัวก็เอา E6750) 5500-
    VGA : GF8800GT 5000-
    HDD : SEAGATE ES2 500 GB Buf 32MB NCQ 3800-
    RAM : Kingston 800MHz 2GB (1*2) 1400-
    DVD :ASUS DRW2014L1T 20X, SATA-Interface, LightScribe 950-
    PSU : Tagan U38 600W 2700-
    CASE:คิดดูก่อนไปดูที่ร้านแล้วถูกใจตัวไหนค่อยถอยมา 2500-

ราคารวมแล้ว 21,850 ตามเป้าหมาย เหลือแค่ของที่เหลือไม่น่าจะเกิน3,000 ก็จะครบ 25,000

ขอบคุณครับ
    Last edited by toto126; 1 Sep 2008, 04:02:37.

ram GeIL ของ น่าจะ work กว่านะ เป็น ดูอัล เพิ่มอีกไม่เท่าไร ที่ร้าน saveway 1000 tip ชั้น 1 เช้คราคาดูก่อน ที่ นะ <ส่วนตัวใช่อยู่ work ดี> ทำงาน graphic เหมือนกันครับ

Comment

1. ไม่ต้องครับ ออนบอร์ดใช้ได้
      2. Wireless PCI Card ASUS WL-138G V2 อันนี้เห็นเป็น Airport เลย
      3. อันนี้ก็ออนบอร์ดได้
      4. Arctic Freezer 7.....เงียบ เย็นพอควร ถอดง่าย ใส่ง่าย...

...แนะนำให้เพิ่มแรมเป็น 4G ครับ ลื่นปื๊ด....

Comment

แนะนำ Heatsink ของ THERMALTAKE SILENT 775 D ผมซื้อมาเมื่อวาน ลดความร้อนได้เป็นที่น่าพอใจ<ถ้าไม่ใช้เองไม่กล้าแนะนำ > ใช้ได้เลย
        ถ้าไม่ overclock ใช่งานนานๆ ที่ ร้าน jedi ราคาจริง 1150 ต่อ เหลือ 900 ใส่ง่าย กดทีเดียว ลองดูนะครับ

Comment

จัดได้แจ่มมากคับ

21000 ได้ 8800ด้วยอะ

Comment

ทำSLIดีไหมเนี้ยไม่รู้ว่ามันจะผ่านป่าว macproทำได้ แต่ไม่รู้แมคเท่ทำได้ป่าว

แล้วwebcamเอาตัวไหนดีละเนี้ย

Comment

Originally posted by kyotyyy View Post
              ทำSLIดีไหมเนี้ยไม่รู้ว่ามันจะผ่านป่าว macproทำได้ แต่ไม่รู้แมคเท่ทำได้ป่าว

แล้วwebcamเอาตัวไหนดีละเนี้ย
              เรื่องSLIผมไม่ทราบอ่ะครับ แต่ถ้าเรื่องWebcamลองดูที่นี่นะครับ ว่าสามารถเอาอะไรมาใช้ได้บ้าง
              http://webcam-osx.sourceforge.net/cameras/index.php

Comment

Working...
              X