Announcement

Collapse
No announcement yet.

[review] new iMac (1066 MHz FSB)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ว้าวววว ดีใจด้วยคับ ของเค้าดีจิง ^^

Comment

ยินดีด้วยครับที่ได้เครื่องใหม่แล้ว^^

Comment

เห็นแล้วน้ำลายไหลเลยคับ ความฝันผมเลย

Comment

เเจ่มครับ เคลมไว จริงๆ ^^V

Comment

เอะชักกลัวเหมือนกัน ขออย่าให้เกิดกับผมเลย

Comment

ไม่มีจุดแล้ว เย้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ แต่เป็นเส้น แทน แต่ก็เคลมแล้ว เย้ เย้ เย้

Comment

กะลังจะสอยเครื้องตัว top ครับ อยากถามว่า มันใช้ HDD แบบใหน Notebook หรือว่าแบบ PC ธรรมดา ปิดจอตรงใหนอะครับ =w= งงมาก

แล้วก็แรม แบบ notebook หรือ PC

Comment

Originally posted by Scubawin View Post
                  กะลังจะสอยเครื้องตัว top ครับ อยากถามว่า มันใช้ HDD แบบใหน Notebook หรือว่าแบบ PC ธรรมดา ปิดจอตรงใหนอะครับ =w= งงมาก

แล้วก็แรม แบบ notebook หรือ PC

HDD แบบ desktop ครับ 3.5" 7200rpm
                  ram แบบ laptop (notebook) DDR2 บัส 800 ครับ ไม่ต้องใช้ยี่ห้อที่ขายใน istudio ก็ได้ครับ ซื้อมาใส่เองถูกกว่าเยอะ พวก kingston corsair ocz ใช้ได้

ปิดจอ ให้กด control+shift+eject แล้วจอมันจะดับทันทีครับ ไม่ต้องรอตั้งเวลา หรือไปปรับ active screen ก็ได้ครับ อย่างเช่น เอาเม้าส์ไปมุมจอ แล้วจอจะดับ ก็ตั้งค่าแบบนี้ได้ครับ

Comment

เห็นแล้วเกิดกิเลสเลย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                      HDD แบบ desktop ครับ 3.5" 7200rpm
                      ram แบบ laptop (notebook) DDR2 บัส 800 ครับ ไม่ต้องใช้ยี่ห้อที่ขายใน istudio ก็ได้ครับ ซื้อมาใส่เองถูกกว่าเยอะ พวก kingston corsair ocz ใช้ได้

ปิดจอ ให้กด control+shift+eject แล้วจอมันจะดับทันทีครับ ไม่ต้องรอตั้งเวลา หรือไปปรับ active screen ก็ได้ครับ อย่างเช่น เอาเม้าส์ไปมุมจอ แล้วจอจะดับ ก็ตั้งค่าแบบนี้ได้ครับ
                      ครับขอบคุณครับ =w=

Comment

เป็นแทบแบบนี้คงดีกว่า bad เพราะว่า แทบแบบนี้เปลี่ยนให้เลยแต่ bad เอากลับมาบ้านแล้วไม่ให้เปลี่ยน(จุดน้อยก็เครมไม่ได้อีก)

Comment

- - พึงมาเห็น ดันๆ

Comment

twins

Comment

มันจะมีรุ่นใหม่ออกมาอีกมั้ยครับเนี่ย กลัวซื้อแล้วรุ่นใหม่ออกเลย

Comment

Originally posted by riceoat View Post
                                มันจะมีรุ่นใหม่ออกมาอีกมั้ยครับเนี่ย กลัวซื้อแล้วรุ่นใหม่ออกเลย
                                ออกอีกแน่ๆครับ มันต้องออกเรื่อยๆอยู่แล้วมันคงไม่ทำรุ่นสุดท้ายหรอกครับ ซื้อไป รุ่นใหม่ออกชัวร์ๆ

------------ อันนั้นบ่นเฉยๆ

ให้เป็นความรู้ครับ ว่า imac จะออกรุ่นใหม่ทุกๆประมาณ 10 เดือนครับ นับจากกระทู้นี้เอาก็ได้ครับ 10 เดือน

Comment

Working...
                                X