Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -ตอนนี้หน้าจอของผมสมบูรณ์แล้วครับ/internetดี/4วันมาแล้วความเสถียรจัดว่าดีสำหรับram1G
    -ขาดเสียง/soft ware boot camp

Comment

• ใครมีวิธีทำให้มีเสียงช่วยบอกกล่าวด้วยนะครับ

Comment

• จริงๆเรื่องเสียงต้องPatchเอาครับ แต่ของผมเอาUSB Audioมาจิ้มเลย ใช้ได้ทันที เสียงดีกว่าออนบอร์ดโขด้วย

Comment

• ขอบคุณครับคุณBeaver_XTสำหรับusbผมอยากทำเป็นอันดับที่2หากมีวิธี patchก็อยากลองทำดูครับ

Comment

• เครื่องผมไมมันลงไม่ได้อ่ะ พอมันให้ pls any key ..
            อ่านข้อมูลไปได้หน่อยก็ restart เครื่อง วนอยู่นี่หลายรอบละ
            เป็นที่ hdd sata ผมหรือเปล่าครับ เวลาจะลง xp ต้องใช้แผ่น xp
            ที่ include sata driver เท่านั้นถึงจะลงได้แผนธรรมดาลงไม่ได้อ่ะ
            ถ้าเป็นงั้นควรทำไง รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by peachy View Post
              มีใครพอรู้วิธีไหมคับ
              สงสัยลง kernel ผิดอะครับ
              ตอนแรกผมก็เป็น เพราะทำตามที่หน้าแรกบอกทุกอย่าง
              เลยลองลงใหม่ แล้วเลือก kernel อันแรก
              ใช้ได้เลยครับ
              สเปกเครื่องผมไม่สุงมาก ก็ใช้ไ้ด้ลื่นนะครับ
              cpu : celeron D 3.06
              MB : Biostar p4m800-m7a เก่านะ
              ram: 512/400 (256 สองตัว ไม่ดูอัลด้วย เก่าจิง)
              Graphic Card: nVidia 6200 256 (AGP อีก)

Comment

• ใครใช้เสป็กแบบนี้แล้วลงได้มั่งครับ ขอวิธีเซ็ทหน่อยครับ ผมลงเสร็จแล้วพอรีสตาร์ทใหม่มันมาติดที่หน้าจอนี้น่ะครบ /com.apple.Boot.plist not found

CPU: Intel Core2Duo E6320
                Mainboard: Asus P5B-E Plus
                RAM:667 dual-channel 1GB+1GB
                Graphic Card: 7600GS 256MB
                HDD: SATA 320GB
                DVD-RW: SATA 18x

Comment

• Originally posted by tar View Post
                  เครื่องผมไมมันลงไม่ได้อ่ะ พอมันให้ pls any key ..
                  อ่านข้อมูลไปได้หน่อยก็ restart เครื่อง วนอยู่นี่หลายรอบละ
                  เป็นที่ hdd sata ผมหรือเปล่าครับ เวลาจะลง xp ต้องใช้แผ่น xp
                  ที่ include sata driver เท่านั้นถึงจะลงได้แผนธรรมดาลงไม่ได้อ่ะ
                  ถ้าเป็นงั้นควรทำไง รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
                  คราวนี้ลองเปลี่ยน HDD เป็นแบบ ide แล้วก็เหมือนเดิมลงไม่ได้
                  restart วนอยู่นั่นล่ะหลายรอบ ไม่รู้จะทำไงดี ใครทราบช่วยทีครับ

Comment

• Originally posted by jshow View Post
                    ผมใช้อยู่ ฮาร์ดดิสตัวกัน ก็แหล่มอยู่นะค๊าบ
                    ท่านทำอย่่างไรหรือขอรับ
                    ช่วยบอกด้วย
                    จักเป็นพระคุณอย่างสูง

Comment

• Originally posted by neomatic View Post
                      RAM การ์ดจอเท่าไหร่ครับ? เดี๋ยวผมทำ hex ให้ครับ รบกวนอีเมล์มาให้ด้วย

8800GTS 320MB G80 คับป๋ม

ขอบคุณม๊ากกค๊าบบบบบบบ

Comment

• แย่ล่ะครับ ทิ้งเครื่องไว้เฉยๆ อยู่ๆมันก็ขึ้นให้กดปุ่มPowerค้างเพื่อRestart อย่างนี้เรียกKernal Panicป่าวครับ
                        แล้วก็ ทิ้งเครื่อง โหลดบิตไว้เฉยๆ ทุกอย่างมันดับไป แต่ไฟPowerยังติดอยู่ นอกจากนั้นทำอะไรไม่ได้เลย ต้องกดPowerค้างเพื่อปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ แปลกใจมากเพราะPatchเกี่ยวกับPower/Batteryก็ลงแล้ว แล้วก็ไม่ได้ตั้งให้มันSleepไว้ด้วย เหมือนว่าอยู่ๆมันไหลตายไปเองซะงั้น!! ไม่อยากลงใหม่นะครับ ลงโปรแกรมจะครบแล้วง่า

สรุปตอนนี้เครื่องผมเปิดทิ้งไว้ไม่ได้เลย ถ้าโหลดบิตทิ้งไว้เฉยๆเครื่องไหลตายไปเลยครับ แต่ถ้าทำงานตลอด ทำทั้งวันก็ไม่เป็นเป็นไร งงจริงๆ!!

Comment

• Originally posted by tar View Post
                          คราวนี้ลองเปลี่ยน HDD เป็นแบบ ide แล้วก็เหมือนเดิมลงไม่ได้
                          restart วนอยู่นั่นล่ะหลายรอบ ไม่รู้จะทำไงดี ใครทราบช่วยทีครับ
                          ท่าน tar ใช้เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ ถ้าลงแล้ววนกลับไปกลับมาหลายรอบ ลองเปลี่ยน เวอร์ชั่นต่ำลงมาหน่อยดูครับ
                          ผมมีเครื่อง p4p800-s อยู่เครื่องนึง ลงแผ่น Leo4All v.3 เวลาแล้วจะวนไปวนมาหลายรอบ
                          แต่พอเปลี่ยนมาเป็น 10.4.6 หรือ 10.4.9 ลงได้เฉยเลยคับ

Comment

• อันนี้เป็นเรื่องของRegistration Informationครับ
                            -ต้องใส่รายละเอียดตามความเป็นจริงหรือมั่วๆก็ไดครับ
                            -เคยupdate software จากmac update(v.10.5.4)แล้วจอค้างไปเลย(ต้องกลับมาลงใหม่)up dateตัวอื่นๆก็ผ่านไม่มีปัญหา(i Tune,i Photo,airport)กรณีนี้ต้องRegistrationก่อนรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
                              ท่าน tar ใช้เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ ถ้าลงแล้ววนกลับไปกลับมาหลายรอบ ลองเปลี่ยน เวอร์ชั่นต่ำลงมาหน่อยดูครับ
                              ผมมีเครื่อง p4p800-s อยู่เครื่องนึง ลงแผ่น Leo4All v.3 เวลาแล้วจะวนไปวนมาหลายรอบ
                              แต่พอเปลี่ยนมาเป็น 10.4.6 หรือ 10.4.9 ลงได้เฉยเลยคับ

เวอร์ชั่นเก่าโหลดที่ไหนอ่ะท่าน นานนะเนี่ย 3G ก่าๆจะโหลดเสร็จ

Comment

• เสื้อน้อยสิ้นลมไปแล้วครับ กำลังลงสิงห์ใหญ่อยู่

Comment

Working...
                                X