Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bebejang View Post
    ไม่รุมีคนถามไปยังอะคับมันเยอะมากอ่านไม่หมด
    ขอรบกวนถามหน่อยละกัน ถ้าซ้ำก็ขออภัย
    เรื่องสเป๊กแหละครับ คือก็พึ่งเปลี่ยนแต่ไม่รู้ว่ารองรับรึเปล่าอะครับ

Q8200
    board : EP45-UD3R
    VGA : GTS250 512MB
    RAM : 4 GB
    HDD : 1 TB
    ผมรบกวนด้วยครับ
    Cpu = Q8400
    GTS= 220 1gb.
    ram = 4 Gb ddr3.

Comment

• Originally posted by Mercenariez View Post

P5Q3 Delux Wifi@n
      E8400 @ 4.6 Ghz
      Ram Gskill NQ 1600 *3
      GPU HD2900 XT

ได้คะแนน Xbench 225 ครับ

ลงได้ใช้งาน 100 % ครับ
      แก้นู้นนี้นิดหน่อย หาวิธีจากเว็ปนอกครับ
      ขอบคุณมากครับ
      สวัสดีครับขอชื่นชม
      ถ้าจะแนะนำผม และชาวแมคเท่ห์ หน้าใหม่บ้างก็จะดียิ่งๆ

Comment

• รบกวนนิดนึงครับ มือใหม่
        คือทีแรก ผมลง iDeneb 1.6 แล้วพอจะเข้าโลโก apple มันก็รีสตาร์ท วนๆ อยุ่อย่างนั้นอะคับ
        ต้องทำยังไงมั่งหรอครับ
        สเปกผม ขาวๆ หมวยๆอะ ล้อเล่นๆ
        CPU - i7 920
        MB - Rampage II Gene
        RAM - GSkill 3g 1600
        VGA - HD 4670 1g

รบกวนด้วย อยากใช้ๆ

Comment

• ของผม ลงแล้วมันขึ้น failed essentail อะครับ
          มันหมายความว่าไงอะ

Comment

• ใครเป็นแบบผมบ้าง ลงไปเสร็จแล้ว พอมัน restart มันขึ้นว่า partition error ใครก็ได้ช่วยทีครับ

Comment

• แล้ว Acer Aspire 5738Zg

ลงได้มั้ยครับ

สเปก
              intel Pentium Processor T4300
              2.1 GHz 800 MHz FSB
              ATI 512
              Ram 2 GB
              HDD 320

จะลงได้มั้ยครับ

Comment

• ผมลงไม่ได้ครับ

ใช้
                E7400, Ram 4GB Bus800, HDD640, HD4670 ไม่รอดครับ...

ว่าจะลอง Laptop ASUS F83SE ดูครับ

ปล. ผมใช้ iDeneb v1.6 10.5.8 Lite Edition osx86 ครับ
                ส่วน SnowOSX_Universal_10.6(432)GM_v3.5 ไม่ผ่านอย่างแลงครับ สงสัยไม่มีบุญได้ใช้ 55+

Comment

• Originally posted by ping8252 View Post
                  มีสิทธิ์ซิครับ ของผมก็ AMD 6000+ ลง iATKOS v7 ลื่นดีครับ ที่มีปัญหาก็คือเสียงไม่ค่อยได้ยิน และ Keyboard และ Mouse PS2 ใช้ไม่ได้ ถ้าจะใช้ก็ต้องปิด USB ใน BIOS ก่อนครับถึงจะใช้ PS2 ได้ไม่งั้นก็เปลี่ยน Keyboard และ Mouse เป็น USB ครับ

ขอบคุณครับไม่ได้เข้ามานานมาก

Comment

• ลองมาหลายวันละครับ ลบลงใหม่หลายรอบละ หุหุ จะลองไล่ไปทีละ step ขั้นแรก ติด vga เลยครับ หุหุ

ไม่ทราบว่ามีท่านใด หา driver vga gf9300M GS ผ่านบ้างไหมครับ ผมใช้กับ notebook dell vostro 1320ครับ ที่ลองตัวนี้NVdarwin-1.2.3.pkg สามารถปรับเลือกความละเอียดจอได้ครับ แต่ปรับ ค่า Refresh Rate ไม่ได้ ครับ เวลาใช้งาน เวลากดแถม menu ด้านบน มันจะโชวมาแต่ block ขาวๆ ไม่มีข้อความเลยครับ มีทางแก้ไขรึปล่าวครับ ผมใช้แผ่น Leopard 10.5.2 ครับ keyway อะไรนี้นะครับ ท่านใดพอทราบรึมีวิธีแนะนำบ้างไหมครับ ขอบคุณครับผม
                    Last edited by measan; 25 Oct 2009, 13:15:29.

Comment

• G33/G31  และ GMA3100 มีปัญหาจอได้แค่ 1024 x 768 อยากได้ 1280 x 1024 ครับ

ใน System Profile ขึ้นมา

Shared Video Memory : 64MB
                      No Kext Loaded.

รบกวนแนะนำด้วยครับ ไปเอา AppleIntelGMA3100.kext มาลงแล้ว แต่ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

• สอบถามครับ

ถ้าลงตัวนี้แล้วใช้ VMWare Fusion

สามารถเล่นเกมใกม่ๆได้รึเปล่าครับ

แล้วมีของ snow leopard รึเปล่าครับ

พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องหน่ะครับอยากลองครับ แหะๆ

Spec นี้ครับ

Core i5 750 (1156)
                        GTX 260 EVGA
                        P7P55D DDR3 Intel P55
                        G.SKILL DDR3 4GB RM/1600 CL 7-8-7-24
                        WD Caviar Blue WD6400AAKS 640GB SATA-II 16M
                        Scythe Kama RiKi 650W

Comment

• Mac OS X Install DVD.iso << Snow leopard 10.6 หาโหลดเองไม่เจอ หรือ leopard 10.5 บอกลิ้งโหลดหน่อยนะคับ ขอบคุณมากมายคับ เรื่องของเรื่องคือของผมเปนตัวเวอชั่นเก่า 10.4.11 อัพได้แค่นี้ บูทแคม ก็หาไม่ได้แล้ว แบ่งพาดติชั่นไม่ได้ต้องทำงาน 3d max ในวินโด้ด้วยอ่ะ วอนช่วยที
                          Macbook Whit
                          Last edited by Duckiiz; 30 Oct 2009, 14:24:08.

Comment

• Snow Leopard มัน 10.6 ไม่ใช่หรือ 10.5 มันมีด้วยรึ

Comment

• ลองไปหาที่อ่าวโจรสรัดดูครับ

Comment

• Originally posted by bebejang View Post
                                ไม่รุมีคนถามไปยังอะคับมันเยอะมากอ่านไม่หมด
                                ขอรบกวนถามหน่อยละกัน ถ้าซ้ำก็ขออภัย
                                เรื่องสเป๊กแหละครับ คือก็พึ่งเปลี่ยนแต่ไม่รู้ว่ารองรับรึเปล่าอะครับ

Q8200
                                board : EP45-UD3R
                                VGA : GTS250 512MB
                                RAM : 4 GB
                                HDD : 1 TB
                                ผมว่าลงได้ครับ sound ต้ิองใช้ kext 889a ลงที่หลัง ลองหาๆดููครับ

บอร์ดผ่านชัวร์ vga ลองแผ่น ver ใหม่ๆดูน่าจะมี

Comment

Working...
                                X