Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างงี้ต้องลองเอิ้กๆน่าจะหนุกขอว่างๆก่อนและกันจะลง MAC กะเขาบ้าง

Comment

• ลงแล้วไช้งานได้ ปกติดีครับ ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไร โหลด ilifedvd 4G เมื่อคืนตอนนี้ก็ลงก็ใช้ได้ปกติดี อัพเดต quick time เป็น 7.6 แล้ว ก็ปกติดี อัพเดต osx จาก 10.5.6 เป็น 10.5.7 แล้ว ก็ ปกติดี ครับ internet, Lan, sound on board ปกติครับ แต่การ์ดจอยังหาไดร์เวอร์ไม่เจอ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร ตั้งความละเอียดได้เต็มที่จอรับได้ acer 20" w ตั้งความละเอียดจอได้ที่ 1600x900 ใครใช้ M/B P5K series แล้วอยากลงแผ่นแท้ ผมรับรองว่าลงแล้วใช้งานได้ แน่นอนครับ ติดตรงที่ไดร็เวอร์การ์ดจอเท่านั้น ถ้าใช้ของ nVidia ก็จะหา ไดร์เวอร์ได้ง่ายหน่อย

spec

CPU Q6600 2.4 G
      RAM 1x2 G
      M/B p5k
      VGA x1650 pro HIS ddr2/512M
      OS Mac OS X Leopard 10.5.6 FULL Retail DVD(for MAC) upgrad to 10.5.7
      HD IDE Segate 80 G Baracuda 7200
      DVD S-ATA Samsung

Comment

• ติดตรง using 7864 buffer headers... อะไรเนี่ยครับ ลงแล้วยังเข้าไม่ได้

ผมลงแผ่น kalyway 10.5.2 kernel vanilla

e2200/945GC/2600Pro/Sound RT888 (ไม่รู้ถูกป่าว)/Lan ของ RT รุ่นไรไม่รุ

Comment

• ติดตรงโหลดไฟล์อ่ะครับ มาถึงในรูปแล้วมันค้างไปเลยอ่ะครับ

Kernel version:
          Darwin Kernel Version 9.2.0: Sun Mar 2 0008 SCT 2008; made by Toh:xnu-1228/BUILD/obj/RELEASE_I386

เสปค
          http://www.value.co.th/Products/asustek/a8sc.asp

Comment

• P5Q-PRO ล่ะ ต้องโหลดตัวไหนมาลงอ่ะเนี่ย

ตอนนั้นลงไม่ได้เลย ก็เลยถอดใจ

ตอนนี้ นึกอยากจะเล่น mac อีก

ต้องทำไงบ้างละเนี่ย

Comment

• Originally posted by krazystriker View Post
              ติดตรง using 7864 buffer headers... อะไรเนี่ยครับ ลงแล้วยังเข้าไม่ได้

ผมลงแผ่น kalyway 10.5.2 kernel vanilla

e2200/945GC/2600Pro/Sound RT888 (ไม่รู้ถูกป่าว)/Lan ของ RT รุ่นไรไม่รุ
              iDeneb เป็นเหมือนกันเลย -*-

โหลด iAktos มาบูตไม่ได้ เซ็งมาก

iPC ไม่มีลิงค์

ใครรู้บ้างเป็นที่ไร

อยากเล่น Mac มากครับ เล่น PC มา 7 ปีเริ่มไม่มีอะไรให้เล่น รอเซเว่นอีกหลายเดือน อยู่บนพีซีเล่นเกมก็ไม่ค่อยจะได้เล่น อย่างเล่น PS ใน Mac อะไรงี้ ดูว่ามันลื่นกว่า PC ยังไง 555+

เห็นเขาว่ากันว่าลื่นหัวแตก ครั้นจะซื้อ Mac จริงมา Mac mini ก็เกือบ 30K เอาตังไปซื้อกล้องดีกว่า เข้ามหาลัยสาขาถ่ายภาพกล้องแม่มไม่เคยแตะ -*-

เออแล้วจะมาบ่นทำไมฟระเนี่ย...- -"

Comment

• เวลาคลิ๊กขวา หรือ เลือกคำสั่งอะไรมันจะขาวไปหมดเลยอ่ะครับ แก้ยังงัยครับ

Comment

• 4530 acer ท่านใด ลงแล้วมั้งอะครับ อยากลงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

• ขึ้นแต่ still waiting for root device ครับ เป็นอ่าไรหรอครับ

Comment

• ของลองมั่ง ไม่ได้เข้ามานานล่ะ

Comment

• ลอง ยัง

Comment

• เอ้าลองเลย สู้ๆ ๆ

Comment

• ค้างตอน Boot เหมือนกันครับ

Comment

• มีใครใช้กับ S41-310 บ้างไหมครับ
                              มีไดร์เวอร์ครบรึเปล่าคับ

Comment

• Originally posted by raatasamut View Post
                                มีใครใช้กับ S41-310 บ้างไหมครับ
                                มีไดร์เวอร์ครบรึเปล่าคับ
                                S41 ทำ Dual Booth ครับ Window XP + Mac OSX 10.5.3 (Kalyway)

- Driver ฝั่ง Window ครบหมด
                                - Driver ฝั่ง Mac OS ขาด Wireless (ใช้ USB Wireless แทน D-Link DWA-110)
                                Q-Eye ใช้ไม่ได้ (ไม่ได้ใช้พอดี), Card Reader ใช้ไม่ได้
                                Sound, Graphic, Lan (Ethernet), Bluetooth ใช้ได้ครับ

ลอง iATKOS 10.5.5, iDeneb 10.5.6, iPC 10.5.6 ติดนั่นติดนี่นิดหน่อย Kalyway ชอบสุดครับ

Comment

Working...
                                X