Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ

Comment

• ถามหน่อยคับ

พอดีผมลงได้แล้วอะคับ

แต่ไม่เจอเสียง

ไม่เจอไวเลส

Realtek ALC888/1200 @ Intel 82801HBM ICH8M - High Definition Audio Controller PCI

Intel Wireless WiFi Link 4965AGN Network Adapter PCI

มันใช้ได้ไหมคับ

หรือตอนลงผม set อะไรผิดคับผม

ของผมเป็น notebook acer 5920g อะคับ

ช่วยแนะนำหน่อยคับผม

Comment

• ช่วยหน่อยครับ ผมลง Kalyway 10.5.2 กับบอร์ด EP35C-DS3R พอ shutdown เครื่องดับเสร็จ ประมาณ 2-3 วิ เครื่องก็เปิดเองครับ เป็นอย่างนี้ทุกครั้งผมเลยแก้ปัญหาด้วยการถอดปลั๊กไปก่อน รบกวนผู้รู้แนะนำวิธีแก้ปัญหาหน่อยครับ
        สเปคเครื่องครับ
        MB-- EP35C-DS3R
        CPU--E8400
        VGA--nvidia 7200GT
        Ram--ocz 1300/2Gb (1024*2)
        HD--500G seagate

Patch ตอนลงโปรแกรม kalyway 10.5.2 (เท่าที่จำได้นะครับ)
        kernal--vanillakernal 9.2
        vga--nvinje 256
        sound--889a
        smbios--bus 1300
        (อย่างอื่นก็น่าจะเหมือนกับที่คุณ wangtrirat แนะนำไว้ในโพสนี้น่ะครับ)

Comment

• อยากทราบว่า เครื่อง ป๋ม จะเปลี่ยน มาใช้ MAC ได้ไหม
          ตามนี้เลยนะ
          Hp dv2760TX
          centrio T8100 2.1G
          ram 3 GB
          nvidia 8400GS 1342M

แล้ว Driver จะหาจากไหน ได้บ้างง อ่า คับ

Comment

• Originally posted by tumsiemen View Post
            ผมขอรบกวนถามหน่อยคับ ทุกท่าน ผมลงกับเครื่อง DEL LatitudeD600 ลงผ่านหมดพอมานรีสตาร์ มันก้อ ค้างอยู่หน้าขาว หน้าแรกอ่ะคับแบบว่าเหมือนมานโหลดอยู่แต่รอนาน มานไม่ยอมเข้าหน้า WELCOME อ่ะคับรอเป็นชั่วโมงก้อขึ้นหน้าไม่ขึ้นอ่ะรบกวนขอคำแนะนำทีคับ
            เหมือนกันเลยครับ

Dell เหมือนกันด้วย

(เมื่อก่อนตอนใช้ LeoAllv2 ผ่านได้ครับ แต่พอมา v3 หรือ kalway ไม่ผ่านอ่ะ)

Comment

• เยี่ยม

จะลองเอาไปทำดูนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

Comment

• Originally posted by Death_note821 View Post
                จะลองเอาไปทำดูนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
                ยินดีช่วย อิอิ..

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
                  amd 4800+ 940
                  MB nFORCE5M-A
                  RAM DDR2 1G*2/800
                  VGA ATI2600PRO Extream
                  HDD 80G sata
                  ไม่ทราบว่าจะลงได้มั๊ยอ่าครับ แล้วผมแบ่งพื้นที่ไว้20G ขอถามอีกอย่างครับว่าถ้าฟอแมทเป็น NTFSจะมองเห็นมั๊ยอ่าครับ

Comment

• ขอถามหน่อยครับ
                    ไม่ทราบว่าจะลงได้มั๊ยอ่าครับ แล้วผมแบ่งพื้นที่ไว้20G ขอถามอีกอย่างครับว่าถ้าฟอแมทเป็น NTFSจะมองเห็นมั๊ยอ่าครับ

Comment

• สวัสดีครับ
                      ผมลง Kalyway 10.5.2
                      แต่ พวก sub menu มันไม่เห็นพวกตัวหนังสือครับ ท่านใดทราบช่วยด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by vipersrt View Post
                        ขอถามหน่อยครับ
                        NTFS มันลงแม็คบ่ได้นี่คับ ต้อง Format เป็นแมคเสียก่อน
                        Originally posted by azuzuii View Post
                        สวัสดีครับ
                        ผมลง Kalyway 10.5.2
                        แต่ พวก sub menu มันไม่เห็นพวกตัวหนังสือครับ ท่านใดทราบช่วยด้วยนะครับ
                        สงสัยการ์ดจอ คับ

Comment

• ของผมลงได้ป่าวครับ

E2160
                          p5kr
                          Audigy 2 ZS
                          ATI 3870

จะต้องปรับ bios ตรงไหนบ้างหรือป่าวครับ

Comment

• ผมใช้โน๊ตบุ๊ค acer 4920G core2duo T73000 ati x2500
                            ลงเสร็จแล้วค้างตรงหน้าแอปเปิ้ลครับ ลองเปลี่ยน kernel หมดแล้วก็ไม่หายไม่ทราบว่าแก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

Comment

• มีปัญหากับ iDeneb 10.5.5 ครับ

specเครื่อง

CPU = E6300
                              Mainboard = P5LD2 VM SE
                              VGA = x1600 PCI-EX
                              Ram : Corsair 2 GB
                              Writer = ASUS DRW-1608P3S
                              HDD = 250 * 2 แยกเป็น 2 ตัวครับ ตัวแรกลง Win XP SP3
                              อีกตัวจะลง OS X

Pacth ที่ลง

audio : ALC 882 กับ AC97...
                              chipset : เลือกหมดเลย
                              Kernel : ไม่ได้เลือกน่ะครับเห็นในdescription บอกว่า ตัวดั้งเดิมเป็น vanilla kernel 9.5 อยู่แล้ว
                              Ethernet : ไม่มั่นใจน่ะครับเลยลง ตัวที่เป็น Lan หมดเลย
                              VGA : x1600 PCI-X

ปัญหาคือเมื่อลงแล้วลอง boot เข้าดูโดยกด F8 แล้ว แล้ว HDD ที่ลง OS X มันขึ้น Boot0 : Error ทำอะไรไม่ได้เลย

Comment

• ผมกำลัง ถึงขั้น บูทMAc OSX อะครับ ที่เป็น text ก่อนตอน Interface มันขึ้น

Still Waiting for root device อย่างเดียวเลยครับ

*แก้ได้แล้วครับ สำหรับคนที่เป้นแบบผมให้ตั้ง DVD เป็น master นะครับเพราะ ส่วนใหญ่ มักจะมีคนตั้งเป็น Slave ครับ
                                Last edited by Boshido; 31 Oct 2008, 18:58:59.

Comment

Working...
                                X