Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bomlemon View Post
    หึหึ สงสัยคงได้ถอยการ์ดจอใหม่

คืออ่านในหนังสือ PC เล่มนึง ไปเจอตัว ซาวเการ์ดประเภท External ของ ASUS ตัวเล็กๆดีไซน์สวยดี ระบบเสียง5.1 แล้วยังมีไมค์ให้ด้วย ราคา3400 อิอิ แต่ผมคิดว่าจะถอยมาซักตัว รุ่น XONAR U1 USB Audio Station

เด๋วหาซื้อได้แล้วจะมา รีวิวครับ หรือใครใช้อยู่บ้าง !!
    รีวิวนะครับ แต่เป็นWindows http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=262830

Xonarใช้กับMacได้หรอครับ นึกว่ามีแต่ของCreativeซะอีกที่ใช้กับMacได้...
    ซื้อมาแล้วบอกด้วยนะครับ ถ้าใช้ได้ผมจะไปซื้อมาใช้มั่ง ตอนนี้ใช้C-Media USB Audioอยู่ เสียงก็พอใช้ได้ แต่อยากได้เสียงดีๆมั่ง

ของผมหน้าตาเป็นงี้หล่ะ

อยากเปลี่ยนเพราะฟังเพลงLosslessยังไม่สะใจครับ ตัวนี้พอเบสหนักๆแล้วเสียงออกไม่ครบ..
    Last edited by Beaver_XT; 30 Aug 2008, 17:28:45.

Comment

• แล้วมีวิธีไหนที่ทำให้มันเห็น การ์ดจอ ได้มั้ยครับ

แบบที่ไม่ต้องเสียเงินอ่ะครับ

ช่วยทีนะครับ อยากใช้มากๆอ่ะครับ พยายามแล้วครับแต่จนปัญญาครับ

ขอบคุณครับ!!

Comment

• หลังจากได้ลงแมคเท่ ไปแล้ว ก็ขอมีอุปกรณ์แท้ของแมคกะเค้ามั่ง อิอิ..

ไปซื้อมาแล้วคับ แป้นคีย์บร์อด แมค(ภาษาไทย) 2490-.

ยังไม่ได้ลองเลยไม่รู้จะใช้ได้ครบ ทุกปุ่มป่าว พรุ่งนี้หยุดงานจะลองลุยดู

Comment

• ไฟล์ที่โหลดมามันไม่มี ISO แฮะ ตัวซิบมันมีอยู่ 3กิ๊ก

แต่พอคลายออกมามันเป็น debug file กับตัว read me เฉยๆ

ต้องโหลดใหม่รึเปล่าครับ
          Last edited by doragung; 31 Aug 2008, 11:54:03.

Comment

• ของผมรันไปจนถึงหน้าจอโหลดก่อนถึง Interface แล้วอะครับ
            แล้วมันก็นิ่งไปเลย
            มันขึ้น

Mac OS Version :
            Net yet set

Kernel Version :
            Darwin Kernel Version 9.2.0 : Sun Mar 2 00 : 11 : 08 SCT 2008; made by ToH:xnu-1228/BUILD/obj/RELEASE_1386

ค้างอยุ่แค่นี้อะคับ มันแปลว่าอะไรหว่า

PS.ลงในโนตบุค ASUS X80LSeries นะคับ
            PS2. Kalway 10.5.2 ครับ
            Last edited by Bourne`; 31 Aug 2008, 14:47:12.

Comment

• Originally posted by tiatia View Post
              หลังจากได้ลงแมคเท่ ไปแล้ว ก็ขอมีอุปกรณ์แท้ของแมคกะเค้ามั่ง อิอิ..

ไปซื้อมาแล้วคับ แป้นคีย์บร์อด แมค(ภาษาไทย) 2490-.

ยังไม่ได้ลองเลยไม่รู้จะใช้ได้ครบ ทุกปุ่มป่าว พรุ่งนี้หยุดงานจะลองลุยดู
              ผมเคยเจอ keyboard mac มาขายลดราคาที่ คาร์ฟู ชลบุรี แค่ 1500 บาท
              เป็นของใหม่แน่นอนแต่เป็นของค้าง store
              อยากได้เหมือนกันแต่ หาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้ว่าซื้อไปทำไร เพราะว่า keyboard อันละ 150
              ก็ใช้ control leopard ได้ถึงไม่ 100% ก็ตาม

Comment

• Originally posted by googai View Post
                ลงได้แล้ว ลองเป็นสิบรอบเลย แต่ว่า ac 97 ดังข้างเดียว
                เป็นเหมือนกันคับ ติดที่เดียวนี่ละคับ
                จะแก้ได้มั้ยคับเนี่ย

Comment

• Originally posted by doragung View Post
                  ไฟล์ที่โหลดมามันไม่มี ISO แฮะ ตัวซิบมันมีอยู่ 3กิ๊ก

แต่พอคลายออกมามันเป็น debug file กับตัว read me เฉยๆ

ต้องโหลดใหม่รึเปล่าครับ
                  อย่าไปแตกมันครับพี่น้อง ไรท์ได้เลย มันเป็นไฟล์.iso ไอคอนเหมือน winrar(บางเครื่องนะ)

Comment

• ใช้โปรแกรมนี้ก็ดีนะครับ imgburn ลงโปรแกรมเสร็จ จับ iso ใส่ icon โปรแกรม
                    ไม่ต้องตั้งค่าอะไร ใช้ความเร็ว 4x นะ
                    http://www.imgburn.com/

Comment

• สนใจอยากให้น้อง wangtrirat ลง osx ให้ด้วยคน ยังไงพี่ลอง pm ไปแล้วนะคร้าบบ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                        Originally posted by bomlemon View Post
                        หึหึ สงสัยคงได้ถอยการ์ดจอใหม่

คืออ่านในหนังสือ PC เล่มนึง ไปเจอตัว ซาวเการ์ดประเภท External ของ ASUS ตัวเล็กๆดีไซน์สวยดี ระบบเสียง5.1 แล้วยังมีไมค์ให้ด้วย ราคา3400 อิอิ แต่ผมคิดว่าจะถอยมาซักตัว รุ่น XONAR U1 USB Audio Station

เด๋วหาซื้อได้แล้วจะมา รีวิวครับ หรือใครใช้อยู่บ้าง !!
                        รีวิวนะครับ แต่เป็นWindows http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=262830

Xonarใช้กับMacได้หรอครับ นึกว่ามีแต่ของCreativeซะอีกที่ใช้กับMacได้...
                        ..
                        ถามเองตอบเอง... ใช้ได้ครับ แต่มันจะมีปัญหานิดหน่อยตอนบูท ขนาดMacแท้ยังมีปัญหาอ่ะ สำหรับMacเทห์ยังไม่รู้จะลองดีไหม
                        อ้างอิง http://vip.asus.com/forum/view.aspx?...Language=en-us

Comment

• อ๋อ ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ งั้นผมไม่ซื้อละ แล้วพอดีว่าลองใช้ของ อีกแผ่นนึง iDeneb 10.5.4
                          ปรากฎว่า ว้าว เจอซาวร์ไดร์เวอร์ครับ ออนบอร์ด อิอิ เลยไม่ต้องเสียตัง
                          คือผมลืมไปว่า พอดีผมมีออดิโออินเทอร์เฟรคใช้กับmacได้ อยู่แล้ว ผมเอาไว้ทำเพลงอะครับ เลยสบายละ
                          เหลือแต่ ทำให้ผมสมบูรณ์ ผมกะลง2 os แต่ตอนนี้ งงๆ อยู่เหมือนกัน
                          ขอศึกษาก่อนครับ
                          ขอบคุณคำแนะนำครับ ^^

Comment

• ไรท์ลงไปแค่ตัว .iso รึเปล่าครับ หรือว่าต้องไรท์ทั้งหมด

เพราะผมลองไรท์ไปแล้ว ตั้งไบออส มันขึ้นไม่เจอแผ่น หรือบูทไม่ขึ้นประมาณนั้นอะครับ

Comment

• ของผมมันแปลว่าไรอ่าครับ TT'

Comment

• ของผม Spec ตามกระทู้นี้แนะนำเลยครับ

ตอน 10.5.2 ให้ได้โอหมด เว้น Sound ซึ่งก็ไม่ได้อะไรมาก

แต่พออัพเป็น 10.5.3 Toast กลับใช้ไม่ได้ครับ

อัพต่อเป็น 10.5.4 ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่

ใครเคยเป็นไหมครับแก้ยังไงดี

Toast นี่ลองทั้ง 8 ทั้ง 9 เลยครับ

ตอน 10.5.2 ยังใช้ได้แท้ๆ เฮ้อออ

Comment

Working...
                                X