Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลง Mac OSX Leopard บนเครื่อง PC ใครสนใจเข้ามาดูเลยครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by นีโอ32Bit View Post
    สวัสดีทุกท่าน ปาไปหน้า 10ละ โห ท่านเจ้าของกระทุ้เอาจริง หุหุ แต่ขอถามหน่อยครับ i-tune ผมทำไมไม่เปงภาษาไทยอ่ะ ต้องไปปรับตรงไหนหรอท่าน เปงภาษาต่างด้าว เฉย... อ่านชื่อเพลงไม่ออก เง้อ ช่วยหน่อยเน้อ ขอบคุณครับ..
    ต้องลง script thaitune ครับ แต่ลงแล้วไม่เป็นผล นะครับ ใช้งานไม่ได้ ....จะให้สมบูรณ์เต็มร้อยเหมือนแมค แท้ ๆ คงไม่ได้ครับ ...ผมใช้วิธีแก้ไข ID3 tag ใน itune เลยครับ (คลิกที่ไฟล์ แล้วเปลี่ยนเองเลย)

Comment

• รบกวนขอลิ้งดาวโหลดได้ป่าวคับ ID3 tag อ่ะ หาแล้วไม่เจองิ และ script thaitune อ่ะอยากลองดูได้ป่าวว ขอบคุณค้าบบ

Comment

• http://forum.insanelymac.com/index.p...d=759009&st=0&

Discouss คับ งงๆอยู่

Comment

• ใครใช้ 7300GT เอนะคร็ฟฟ เพราะผมเทสแล้ว 7300GT แรงกว่า 8500 8600 ครับ ในแมค เวลาเล่นเกม openGL รุ่นอื่นจะไม่มีประสิทธิภาพพอคาฟ

ปล.เพราะงี้แมคโปรถึงไม่ Default เป็น 8600GT ไง

Comment

• ไม่มีอารัยหั้ยแทนคำว่า ขอบคุน

Comment

• Originally posted by wangtrirat View Post
              ใครใช้ 7300GT เอนะคร็ฟฟ เพราะผมเทสแล้ว 7300GT แรงกว่า 8500 8600 ครับ ในแมค เวลาเล่นเกม openGL รุ่นอื่นจะไม่มีประสิทธิภาพพอคาฟ

ปล.เพราะงี้แมคโปรถึงไม่ Default เป็น 8600GT ไง
              ขอข้อมูล อ้างอิงหน่อยครับ

macpro ก็มี 8800GT ไงครับ ที่ใส่ 2600XT เพราะว่ากินไฟน้อยกว่า เย็นกว่า และรองรับจอ ACD ได้สูงสุดที่ 8 จอ ไงครับ นี่คือเหตุผลที่ apple เลือกใช้

ส่วน 8800GT และ Quadro FX5600 เหมาะกับงาน industrial-strength 3D design work ซึ่งเป็นงานที่ต้องใช้ performance มากกว่า

Comment

• ลงแล้วแต่ไม่มีเสียง

ต้องลงไดร์เวอร์ตัวไหนเหรอคับ

บอร์ด ax78 อ่ะคับ

Comment

• มีไดรเวอรแลนของnotebook acer 4920gไหมครับ ของGigabitไรเนี่ยละ

Comment

• ไฟล์ .kext ใช้โปรแกรมไรเปิดอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by cartoondw View Post
                      ไฟล์ .kext ใช้โปรแกรมไรเปิดอ่ะคับ

ขอบคุณคับ
                      เปิดใน windows จะอ่านไม่ได้นะครับ ต้องเปิดใน OSX

Comment

• ก็ osx อ่ะครับ

โปรแกรมไรเหรอคับ

แล้วก็อีกอย่างคับ กดปุ่มเปลี่ยนภาษายังไงเหรอคับ

Comment

• พอดีลองเองแล้วมันลงไม่ได้ครับมันขึ้น

/com.apple.Boot.plist not found น่ะครับ

ลองพิมพ์ -v หรืออะไรก็ไม่ได้อยู่ดีครับ

Spec ไม่ชัวร์ว่ารหัสถูกต้องนะครับเพราะเครื่องไม่ได้อยู่ที่บ้านครับ

cpu Intel E4500
                          MB Asus P5KR
                          HD SATA 320+320+160 GB
                          Ram DDRII 2 GB
                          Display Ati HD3870
                          DVD-RW Lite on Super Allwrite
                          PSU Enermax 450 watts

จุดประสงค์คือจะเอาไปตัดต่อลง Final Cut Studio และทำพวก Photoshop , Illustrator , After Effect และจบงานแบบไรท์แผ่นออกมาได้น่ะครับใน format DVD หรือ VCD แค่นั้นครับ ไม่เล่นเน็ท ไม่เล่นเกมส์อะไรทั้งสิ้น

ขอบคุณครับ

ปล.. 1 ใครใช้กับ final cut แล้วเป็นยังไงบอกๆกันหน่อยนะครับ เสถียรไหม ??
                          2 ถ้าลง OSX ได้แล้วเราสามารถใส่แรมได้เท่าไหร่ครับ ถ้าได้ถึง 4 gb ผมจะได้ซื้อมาเพิ่ม ยังไงก็ต้องลงให้ได้ครับ
                          Last edited by zpp009; 23 Jul 2008, 13:24:39. Reason: ลืม ปล.

Comment

• ตอนนี้ลงได้แล้วครับ พอดีไปอ่านอีกกระทู้นึงแล้วเอาตัว fix JMicron มาใช้ แล้วก็ลงได้แล้วครับ

แต่ตอนนี้มีปัญหาสำคัญครับ

คือพอลองคลิ้กขวาหรือเอาเมาส์ไปชี้ตรงพวก เมนู แล้วตัวหนังสือมันไม่โชว์น่ะครับ มันเป็นกรอบโล่งๆครับ
                            [IMG][/IMG]
                            แต่พอจะปิดหน้าต่างนั้นลงมันจะเห็นตัวหนังสือโชว์ขึ้นมาแว่บนึงพร้อมๆกับที่มันปิดหน้าจอลงไปครับ
                            [IMG][/IMG]
                            ภาษาไทย ภาษาอังกฤษ ก็เป็นครับไม่รู้ต้องไปตั้งค่าตรงไหนหรือเปล่า หรืออะไรไม่ support ก็ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
                            Last edited by zpp009; 24 Jul 2008, 00:23:57.

Comment

• บร์อด P5B Deluxe ลงเสร็จแล้วเสียงไม่ออกครับ ซาวด์ออนบร์อด AD1988 ช่วยด้วยครับมีไดร์เวอร์ซาวด์ป่าวครับ
                              แล้วภาพมันได้ แค่ 1024 X 768 การ์ดจอ 8800GTS

Comment

• ถ้าโหลดไดร์เวอร์มาแล้วต้องทำไงต่อเหรอคับ

Comment

Working...
                                X