Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว Asrock ALive มาโมไฟบนบอร์ดกันเต๊อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kingmax View Post
    ผมว่าแค่นี้มันก็ร้อนมากมายแล้วน่ะครับ กลัวมันลาโลก ไว้ใกล้ๆหมดอายุก่อนแล้วกันน่ะครับ
    ตอนนี้ ที่ผมสนใจจริง ๆ คือพอทำแล้ว เราจะเซ็ทไฟให้ต่ำลง(และแน่นอนว่าเย็นลง) แต่นิ่งเท่าเดิมได้นี่แหละ

Comment

Originally posted by heatie View Post
      แหม่ ที่นี่เขาก็เตือนไว้แล้ว ว่าให้ตั้งเป็น auto ไว้ก่อน
      ว่าแต่ ดูดี ๆ มีแต่พวก 90 nm ทั้งนั้นเลย ที่ทำสำเร็จน่ะ
      ตัวที่คุณ ada เพิ่งเผาไปนั่น 90 หรือ 65 ล่ะครับ^^
      กลับมาอีกแล้ว..กับสิ่งที่สงสัย!!! ว่าท่านทั้งหลายเพิ่มไฟVcoreแล้วลากต่อไปได้ไหมครับ:
      โดยที่ ผมใช้ Athlon64x2 4000+ RAM บ้าน ๆ ราคาถูกสุด(แต่อยากแรง)

Comment

หมดประกัน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          หมดประกัน

Comment

แต่งหน้าเนียนๆหน่อย ก็รอดแล้วครับ..อิอิ

Comment

ผมถามนิดนึงครับ ผมใช้ BIOS V2.0 ไฟ CPU ปรับได้สุงสุด 1.3V มันผิดปกติมั้ยครับ

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                ผมถามนิดนึงครับ ผมใช้ BIOS V2.0 ไฟ CPU ปรับได้สุงสุด 1.3V มันผิดปกติมั้ยครับ
                ไม่ผิดครับ ขึ้นกับตัว CPU เองครับว่าปรับได้สูงสุดเท่าไรสำหรับเมนบอร์ดยี่ห้อนี้

Comment

ยังไม่เสี่ยงดีกว่า อิอิ รอ ให้มีคนทำแล้ว เทพๆๆ เยาะกว่านี้สักหน่อย

Comment

ยังไม่มีใครลองอย่างอื่นแล้วเวิร์คเลยเหรอ
                    ผมคนนึงล่ะ ไม่ใช้หัวแร้งแน่ ๆ ใจไม่นิ่งพอ 555+

Comment

5555555555555++ สู้ๆเด้อ ลากกันต่อไป

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                        CPU มันล็อกไว้ครับ
                        90 นาโน 1.3V
                        65 นาโน 1.35V ครับ

Comment

เสียดายถ้าผมไม่ขายไปซะก่อน จะลองทำดู

Comment

เสียดายถ้าผมไม่ขายไปซะก่อน จะลองทำดู

Comment

Originally posted by ohmee04 View Post
                              CPU มันล็อกไว้ครับ
                              90 นาโน 1.3V
                              65 นาโน 1.35V ครับ
                              ก็คือของผมมัน 3600+ 65nm อ่ะสิครับ ถึงสงกะสัย

หรือ CPU ผมช่วยปัญหาโลกร้อน โดยการกินไฟน้อยลง 0.05V

Comment

ก็คือของผมมัน 3600+ 65nm อ่ะสิครับ ถึงสงกะสัย

หรือ CPU ผมช่วยปัญหาโลกร้อน โดยการกินไฟน้อยลง 0.05V
                                ของผม 4400+(ขายไปแล้ว)
                                ็ก็ปรับใด้แค่1.30V เช่นกัน

Comment

Working...
                                X