Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบ MB ASUS M2V กับ M2N-E ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หาเงินอีก 600บาทเอาMA790xds4ไปโลดเลย 4100บาทครับผม

ผมเคยใช้มาทั่งสองตัว ถ้าเลือระหว่างกันผมฟันให้ m2n-E ultra 570 ไปโลด ทั่งระบบทั่งการoc ผมให้เต็ม10ถ้าเทียบกับเงินที่เสียไปนะครับ ผมเปิดทิ้งไว้ประมาน3เดือนก็ไม่มีปัญหานะตัว m2v มันยังไงไม่รู้ใช้แล้ว อึกอักๆบอกไม่ถูก

Comment

ความจริง M2N-E คงดีกว่า
      แต่ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือก VIA

ไม่ชอบ nForce สักกะรุ่น เกลียดไดร์เวอร์มัน

Comment

M2N-E ครับ ณ เวลาที่ถาม จขกท.ถามเมื่อ 3 Dec 2006, 11:38 หุหุ

Comment

ว๊ากๆๆๆ

ตายห้าแล้ว ตั้งแต่ปี 2006

ใครไปขุดมา เอิ๊กๆๆ

Comment

เบิ้ลซะงั้น เอ้าดันครับ ช่วยกัน

Comment

มาดัน M2N-E ใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

ผมคิดว่า หนีจาก nfoce ดีกว่า หันไปหาที่เป็น chipset AMD น่าใช้กว่ากันเยอะ

Comment

ของผม M2N-E เพิ่งส่งเคลมและคับ ใช้มา เกือบ 3 ปี ปัญหาคือ Bios ไม่ยอมจำค่า CPU ทำทุกอย่างก่อไม่หาย Flash ใหม่ เปลี่ยน ถ่าน เคลีย cmos ขัด ขา socket และอีกอันคือ sensor วันอุณภูมิ เพียนอย่างรุ่นแรง ใช้ AMDx2 5200+ จิงๆต้อง อุณหภูมิ 40 ดัด ขึ้นไป ถึง 70-80 เเถมไม่นิ่งด้วย ขึ้นๆลง ทั้งๆที่ ไม่ OC อะไร แต่จิงๆ ดีมากคับ ตัวนี้ชอบ ตอนนี้ มาใช้ MSI KA790GX

Comment

Originally posted by Jopang View Post
                    มาเชียร์ m2n-e ครับ ....เพราะใช้อยู่ไม่มีปัญหา...แต่ก็นานาจิตฺตํ
                    เหมือนกัน หุๆ

Comment

Working...
                    X