Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามคนเคยใช่ msi 990fx gaming

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามคนเคยใช่ msi 990fx gaming

ขอสอบถามคนเคยใช่ msi 990fx gaming หน่อยครับ ว่ามันดีไหม ดันแรมขึ่นง่ายป่าวครับ จะเอามาใส่ fx-6300 พอดี 990fxa ud5 เริ่ม จะ แฮงๆละ..แลัวคราบน้ำมันเยิ้มๆตรงชิงค์ภาคจ่ายไฟจะมีปัญหาอะไรไหม..พอดีหาห้อง fx หายไปละ

ใช้กับ fx-9370 แต่ใช้กับแรมธรรมดา บัส 1600

Comment

อย่าเลย ถือว่าเป็นสัญญาว่า ควรย้ายไป AM4 แล้ว

Comment

Originally posted by good11 View Post
        อย่าเลย ถือว่าเป็นสัญญาว่า ควรย้ายไป AM4 แล้ว
        55555 กลัวจะแรงไปครับ..แรมแพงเกิน รอไปก่อนครับ

Comment

Originally posted by sarawut pp View Post
          55555 กลัวจะแรงไปครับ..แรมแพงเกิน รอไปก่อนครับ
          FX 6300 หา MSI 970 GAMING น่าจะพอแล้วนะ ไม่ต้องถึง 990FXA
          ตัวนี้ มือ 1 ยังหาได้อยู่ ตัว 990 หายากล่ะ และแพงด้วยแลไม่ค่อยคุ้มแล้วสำหรับ AM3+

Comment

อย่าเป้น FX 6300 stepping 0 เป็นพอป่วนชิป เลยตัวใหม่ๆๆ สบายนะ ผมเจอปัญหาหลายบอร์ดเลยรวมทั้ง 970 เกมมิ่งด้วย

Comment

Originally posted by good11 View Post
              FX 6300 หา MSI 970 GAMING น่าจะพอแล้วนะ ไม่ต้องถึง 990FXA
              ตัวนี้ มือ 1 ยังหาได้อยู่ ตัว 990 หายากล่ะ และแพงด้วยแลไม่ค่อยคุ้มแล้วสำหรับ AM3+
              หาใด้แลัวครับมือสองพอ...เอามาใว้ให้ลูกดูการ์ตูน

Comment

Originally posted by micronzr View Post
                อย่าเป้น FX 6300 stepping 0 เป็นพอป่วนชิป เลยตัวใหม่ๆๆ สบายนะ ผมเจอปัญหาหลายบอร์ดเลยรวมทั้ง 970 เกมมิ่งด้วย
                ดูตรงไหนครับ ท่านพ่อบ้านๆๆ...stepping

Comment

คนแก่ คริๆๆๆๆ

อ้าวจำผมได้ สมาชิกเก่าล่ะเนี่ย
                  ผมเสต็ปปิ้ง 0 ป่วนเหลือเกิน

ต้องลง ซีพียู Z ครับหน้าแรกเลยมันจะบอกว่าเสต้ปปิ้ง ตัวไหน

คงหมายถึงล้อตรุ่น แรกๆๆๆ สอง สามน่ะแหละ ก็ต้องลงวินโดว์ก่อน ถ้า FX 6300 ไม่เก่ามาก คงไม่ใช่ ตัว 0 ล่ะครับ

Comment

Originally posted by micronzr View Post

อ้าวจำผมได้ สมาชิกเก่าล่ะเนี่ย
                    เฝ้าบ้านยังงัยบ้าน..หาย

Comment

Originally posted by sarawut pp View Post
                      เฝ้าบ้านยังงัยบ้าน..หาย
                      ไปหานะครับเสริชกูเกิ้ล ก็เจอ มันหยบ ซ่อนตัว

5-6 ปีแล้วเก่าแก่ แล้วปล่อยกระทู้ตกไปบ้างครับ อิอิ จะดันผมได้โดนด่า จิ ปล่อยตกไปตามกาลเวลาให้คลับไรเซ่น ครับ

Comment

ต้องลง ซีพียู Z ครับหน้าแรกเลยมันจะบอกว่าเสต้ปปิ้ง ตัวไหน

คงหมายถึงล้อตรุ่น แรกๆๆๆ สอง สามน่ะแหละ ก็ต้องลงวินโดว์ก่อน ถ้า FX 6300 ไม่เก่ามาก คงไม่ใช่ ตัว 0 ล่ะครับ
                        งามใส่ละ ของผม stepping 0

Comment

งามใส่ละ ของผม stepping 0
                          [ATTACH=CONFIG]4104193[/ATTACH]
                          มัันรวนกับไบออส ของ 970เกมมิ่งครับมี เครื่องค้างกันบ้างเหมือนกัน
                          แต่อย่าคิดว่าจะโดนเละเทะกันทุกคนของงี้ เสตปปิ้งเดียวกัน แต่คนละตัวอาจไม่มีปัญหาได้ครับ

ผมคงฟันธงไม่ได้นะครับว่าเจอไม่เจอ แค่มาเล่าประสพกามให้ฟังกัน
                          Last edited by micronzr; 8 Feb 2018, 03:02:47.

Comment

เน้นเสถียรๆใช้งานนิ่งๆ อันนี้ก็ดีครับไว้เป็นทางเลือก sabertooth
                            https://www.overclockzone.com/forums...1%E0%B9%868iyp

Comment

เซเบอร์ ทูซไม่น่ามีปัญหากับ รุ่น สเตปปิ้ง FX 6300 ครับ มือสองต้องดูดีๆๆนิดนึงครับท่าน aneksaothong
                              ร่วมด้วยช่วยกัน อิอิ

Comment

Working...
                              X