Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี1700X แต่ไม่รู้จะใช้MB กับRAMอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี1700X แต่ไม่รู้จะใช้MB กับRAMอะไร

เล็ง 370 อยู่แต่ไม่รู้ตัวไหน ส่วนRam DDR4 16 BUS 3000+

คูลเลอร์ด้วยครับไม่รู้จะใช้ซิ้งพัดลม หรือน้ำปิดด้วยครับ

ASRock X370 Professional GAMING
    ASRock X370 Taichi
    ASUS X370 CROSSHAIR VI HERO
    GIGABYTE X370 GAMING K7

4รุ่นนี้ ตามงบที่มีเลย

X370 PRIME PRO ตัดออกไปก่อนได้เลย

Comment

ครับแล้ว RAM กับ ตัวระบายความร้อนหรอครับ

ตอนนี้กำลังจะลองเล่น ITX อะครับ คิดว่ายังไง Fatal1ty X370 Gaming-ITX/ac

Comment

G Skill Trident Z / Ripjaw V 3600 CL17 มาเป็นก๊วนเดียวกับเราสิครับ

แต่ถ้าเป็นพวกหาง่ายๆ 3200 CL16 มันจะไม่ใช่รุ่นที่ทำงานกับ Ryzen ได้ดีโดยตรง

หรือสาย RGB จะมีตัวเลือก Geil EVO X กล่องที่มีสติ๊กเกอร์ Ryzen ให้เลือกสรรเหมือนกัน

1700X ถ้าหาซื้อบอร์ด ITX ได้ก็น่าสนใจ แต่ขอไม่แนะนำให้โอเวอร์คล๊อกแบบรีดหนักๆ นะครับ

ถ้าเป็นบอร์ดใหญ Taichi, Gaming Professional, Crosshair 6, Gaming K7 ก็จัดได้ตามอัธยาศัย

ชุดระบายความร้อน Noctua U14S / U12S หรือ Cryorig H5 ต้องการเคสที่ใส่ได้สูงประมาณ 165mm

ชุดระบายความร้อนด้วยของเหลววงจรปิด รอท่านอื่นนะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

กะโอเวอร์คล๊อกธรรมดาๆครับ
          ตอนนี้ ได้ชุดน้ำแล้วครับเลือกnzxt kraken 62

สนใจGeli AMD จังครับมีตัว bus 3600 ไหมครับ

Comment

Fatal1ty B350 Gaming-ITX/ac
            Fatal1ty X370 Gaming-ITX/ac
            ภาคจ่ายไฟเหมือนกัน และน้อยกว่า บอร์ด B350 ขนาดปกติ

แรมGeIL ข้อความไปถามร้านได้เลยครับ => https://www.facebook.com/SavewayTechnology/

Comment

B350 มีของไหมครับ

Comment

ไม่มีใครแนะนำ บอร์ด tier 1 อย่าง MSI X370 เลยเหรอ เห็นว่าขายดีสุดๆ ไม่ใช่เหรอ

บอร์ด Asrok ก็แค่บอร์ด tier ล่างๆ

ไม่เชื่อก็ไปอ่านต่อในห้อง ROZ เลยครับ

Sent from my Grand using Tapatalk

Comment

ไม่เคยใช้ไม่กล้าแนะนำ

Comment

2 ตัวนี้มาถึงมือเมื่อไรเดียวจะมาบอกเล่าประสบการณ์
                    B350 & X370 ที่มีภาคจ่ายไฟมากที่สุด

Comment

Originally posted by mafiaking View Post
                      2 ตัวนี้มาถึงมือเมื่อไรเดียวจะมาบอกเล่าประสบการณ์
                      B350 & X370 ที่มีภาคจ่ายไฟมากที่สุด

ตัว asrock x370 pro gaming ไม่ต้องก็ได้ครับ ท่านหมู ลากโชว์เล่นแรมโชว์ไปแล้ว

อยากชม บอร์ด tier 1 อย่าง msi b350/x370 มากกว่าครับ ดูว่าจะตบบอร์ด tier ต่ำๆ อย่าง asrock b350 gaming k4 กับ asrock x370 taichi กับ pro gaming ให้หมดท่าได้ไหม

Comment

มีคนเทสต์ให้ดูเยอะๆ ก็ดีน่าจะดีกว่านะครับ
                        กลุ่มผู้ใช้ที่ซื้อมาเล่นแล้วอวยนี่ไม่มีปัญหาด้วยอยู่แล้ว
                        ยิ่งให้รายละเอียดชัดเจน เล่นได้ไม่ได้ยังไงนี่จะนับถือน้ำใจด้วย

Comment

ถ้ารุ่นกลางๆ asrock x370 gaming k4 กับ MSI b350 gaming pro carbon ตัวไหนดีกว่าครับ

Comment

https://www.overclockzone.com/forums...E-8x2-3200-RED

สองตัวนี้พอได้ไหมครับเป็นแรมซัมซุงหรือป่าว

Comment

Originally posted by wongpanit View Post
                              https://www.overclockzone.com/forums...E-8x2-3200-RED

สองตัวนี้พอได้ไหมครับเป็นแรมซัมซุงหรือป่าว
                              GTZB > Samsung E-Die ตัดทิ้งไปได้เลย

corsair ver 4.24 ก็ตัดทิ้งไปได้เลย

Originally posted by wokentappy View Post
                              ถ้ารุ่นกลางๆ asrock x370 gaming k4 กับ MSI b350 gaming pro carbon ตัวไหนดีกว่าครับ
                              X370 Gaming K4 มีปัญหาเรื่องการเล่นแรมเกิน 3200 (วิ่ง 3200 ชัวร์ๆ ได้แค่ Flare X แล้วรุ่นนี้ asrock ออกรุ่น Gaming X มาแทนที่) ส่วนเรื่องคุณภาพภาคจ่ายไฟ การ OC และอื่นๆ อยู่ในขั้นดีมาก

ส่วน b350 gaming pro carbon รอขาอวยมาตอบจะดีกว่า เคยใช้แค่บอร์ดโหล่ๆ จากผู้ผลิตบอร์ด tier ต่ำๆ อย่าง x370 k4 กับ taichi แค่นั้นเอง
                              Last edited by Crazy_O; 13 Aug 2017, 17:40:56.

Comment

Working...
                              X