Announcement

Collapse
No announcement yet.

[AM4 ร่วมด้วยช่วยกัน] Mainboard+Ram=3200Mhz ชัวร์ๆโดยผู้ใช้งานจริง!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้เรามาถึงUPDATE#5 กันแล้วน่ะครับ ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านจริงๆที่เข้ามาช่วยเหลือแบ่งปันข้อมูลกันตลอดระยะเวลา1เดือนกว่าๆ ตั้งแต่ryzenเปิดขายในไทย
    บางท่านHappy at first love
    บางท่านHappy ending
    และหลายท่านยังคงมีปัญหากันอยู่
    ก็ขอเป็นกำลังใจให้และลุ้นกันต่อไปครับ ^^

โดยส่วนตัวแล้วผมมองว่าRyzenเป็นอะไรที่สนุก!! ด้วยความที่มันยังใหม่ เลยมีรายละเอียดให้เก็บค่อนข้างเยอะ
    แต่การที่ท่านๆต้องอัพเดทข้อมูลตัวเองอยู่เสมอๆก็ทำให้มีความรู้ความเชี่ยวชาญมากขึ้นซึ่งเป็นผลดีกับตัวท่านเอง
    และมันยังคงมีอะไรมาให้"ต้องลุ้น"....อยู่เสมอๆ นี่ล่ะครับความมันส์ของจริง^^

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
    Geil EVO X xmp. 3200MHz. + ASRock X370 Pro GAMING

ป.ล. คาดว่าไบออสตัวใหม่สำหรับAB350 GAMING K4 ก็น่าจะxmp. แรมGeil EVO X รุ่นนี้ได้หล่ะ(ไบออสล่าสุดP. 2.50 ยังไม่ได้)
    ขอบคุณท่าน MooNoiOCZ ที่เข้ามาแบ่งปันข้อมูลด้วยครับ^^

Comment

• CPU: Ryzen 5 1600
      MB: Asus Crosshair VI Hero
      Ram: Corsair Vengeance LPX CMK16GX4M2B3200C16R Ver4.24
      bios 1201

เสียบแล้วเห็นแค่ 2133 แบบนี้ผิดปกติมั้ยครับ เห็นหน้าแรกบอกว่าควรจะได้ 2677 เลย

Comment

• คงต้องเป็นแรม v. 4.31 หรือ 5.39 ล่ะมั๊ง???...ครับ

Originally posted by Razr View Post
        CPU: Ryzen 5 1600
        Ram: Corsair Vengeance LPX CMK16GX4M2B3200C16R Ver4.24
        bios 1201

เสียบแล้วเห็นแค่ 2133 แบบนี้ผิดปกติมั้ยครับ เห็นหน้าแรกบอกว่าควรจะได้ 2677 เลย

Comment

• Originally posted by Razr View Post
          CPU: Ryzen 5 1600
          bios 1201

ver 4.24 น่าจะได้ 2666 น่ะ ขนาดบอร์ดลูกเมียน้อยอย่าง asrock x370 gaming k4ยังได้ 2666 เลยครับ

งานนี้ก็คงต้องรอไบออสใหม่ หรือไม่ก็ลาก bclk ช่วย

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post
            ver 4.24 น่าจะได้ 2666 น่ะ ขนาดบอร์ดลูกเมียน้อยอย่าง asrock x370 gaming k4ยังได้ 2666 เลยครับ

งานนี้ก็คงต้องรอไบออสใหม่ หรือไม่ก็ลาก bclk ช่วย
            ตอนแรกเข้าใจว่าเปิด DOCP มันจะวิ่งเท่าที่วิ่งได้เลย กลับกลายเป็นบูตไม่ขึ้นเลยแฮะ สงสัยต้องหาวิธี manual เอาครับ

Comment

• ติดป้าย Ryzen มาแล้ว....ที่ Saveway

Comment

• Tridentz CL16-18-18-38 มีใครลากมั่งยัง

Comment

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
                  ติดป้าย Ryzen มาแล้ว....ที่ Saveway

บัสเท่าไรครับ

Comment

• Originally posted by vasurada View Post
                    Tridentz CL16-18-18-38 มีใครลากมั่งยัง
                    ใช้ตัว 16-16-16-38 กับ asrock ab 350
                    ตอนนี้ได้แค่ 2666 ครับ รอต่อไป

Comment

• Originally posted by mc_shaman View Post
                      บัสเท่าไรครับ
                      ----------------------
                      มีตั้งแต่ 2400-3200 ครับท่าน แต่ไม่รู้ราคานะ

Comment

• มีแต่ซิ้งค์สีขาวเหรอครับ
                        Originally posted by CUTTER_Z View Post
                        ----------------------
                        มีตั้งแต่ 2400-3200 ครับท่าน แต่ไม่รู้ราคานะ

Comment

• ขอความช่วยเหลือครับ
                          บอร์ด C6H
                          แรม Galax HOF 3200
                          บูตได้แค่ 2133 ครับ

Attached Files
                          Last edited by Razr; 20 May 2017, 13:54:49.

Comment

• อยากจะเปลียน ram bus 3000 ไป 3200 แต่เห็นราคา ram ช่วงนี้แล้วอยากเป็นลม เก็บตังซื้อน้ำปิดต่อก่อนดีก่า

Comment

• Originally posted by Razr View Post
                              ขอความช่วยเหลือครับ
                              บอร์ด C6H
                              แรม Galax HOF 3200
                              บูตได้แค่ 2133 ครับ
                              เข้าbios เปิดXMP รึยังครับ??

Comment

• Originally posted by PARTNUMBER View Post
                                เข้าbios เปิดXMP รึยังครับ??
                                เปิด docp standard ผ่านครับ docp อื่นๆไม่ผ่านเลย
                                ตอนนี้ manual ได้แค่ 2933 14-14-14-34 1.35v ครับ
                                สงสัยต้องรอ bios ใหม่ครับ

Sent from my ONEPLUS A3000 using Tapatalk

Comment

Working...
                                X