Announcement

Collapse
No announcement yet.

[AM4 ร่วมด้วยช่วยกัน] Mainboard+Ram=3200Mhz ชัวร์ๆโดยผู้ใช้งานจริง!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่บัส 3600 ก็เสถียรดีครับ แต่เพราะมันเป็นเบต้าไบออส ถอดปลั๊กออกแล้ว เปิดมาใหม่บางทีมันต้องให้ไปปรับค่าใหม่ ผมขี้เกียจมานั่งไล่บัสแรมใหม่ ก็เลยปรับเอาแค่นี้ก่อนซึ่งไม่มีปัญหาเรื่องการเปิดเครื่องหลังจากถอดปลั๊กออกครับ

* แต่ตอนนี้กลับมาใช้ ไบออส 1201 เหมือนเดิมแล้ว รอตัวเต็มออก

Comment

• เดียวเอาไปเปลี่ยนที่ saveway ตอนเเรกเอาGeil EVO X 3200 เเต่หมดเค้าบอกให้ใช้เเรมร้านเค้าไปก่อนของมาเเล้วเอาไปเปลียนเพิ่มเงินเอา เดียวไปเเอบไปเปลียนเเรมชะละ

Comment

• Last edited by TandW; 24 May 2017, 23:07:40.

Comment

• tridentz cl 16-18-18-38 ไปเกิน2400 ยังไม่ได้เลยใครมีไกค์ไลน์มั่ง

Comment

• ช่วยดันครับ
            Board Asus Prime AB350 Plus กับ RAM Corsair VG LED RED V5.39
            กด XMP บูส 3200 ได้เลยครับ
            รูปผมแคปแล้ว แต่กระทู้มันบีบไฟล์แล้วหยาบ มีวิธีไหนบ้างครับทำให้ไม่หยาบ

Comment

• ได้แล้ว เช่นกัน

Comment

• ู^^ โหดขิง ๆ

[IMG][/IMG]

Comment

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
                  ู^^ โหดขิง ๆ
                  อีกนิดก็จะ 4000 ล่ะ

Comment

• Originally posted by CUTTER_Z View Post
                    ู^^ โหดขิง ๆ

[IMG][/IMG]

แม่เจ้า สูงสุดที่เห็นของRYZEN

Comment

• ^^^ ค่าความเร็วนี้เหมือนเป็น Black Magic Hole และไม่เสถียรครับ

Comment

• ผมใช้ Trident Z RGB ปรับบัส 3200 ได้เลยครับ บอร์ด Gig นะครับ cl 16-18-18-38
                        Last edited by X800XT; 25 May 2017, 16:29:27.

Comment

• msi b350
                          team delta
                          bio beta 1.62 3200 cl18

Comment

• มีปัญหาอยู๋นะครับผมว่า แรมบัส 3200 auto แต่พอรันbenckmark บางตัวจะจอฟ้าหรือดับไปดื้อๆ เลย

Comment

• Ripjaws V / Trident Z (ไม่ใช่ RGB) มีใครติด 3200 แล้วบ้างยังครับ

Comment

• แรม Galax บัส 4000 จะวิ่งที่ 3200 บนบอร์ด gigabyte ab350 gaming 3 ได้ไหมครับ มีท่านไหนได้ลองบ้างหรือยังครับ
                                ผมยังไม่ได้แรมเลย

Sent from my iPhone using Tapatalk

Comment

Working...
                                X