Announcement

Collapse
No announcement yet.

[AM4 ร่วมด้วยช่วยกัน] Mainboard+Ram=3200Mhz ชัวร์ๆโดยผู้ใช้งานจริง!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองอัพละครับอาการเหมือนเดิมเลย เพิ่มเติมคือเข้า hw monitorไม่ได้ด้วย
    ทีนี้ผมเจอาการแปลกๆด้วยครับ
    คือบางครั้ง restart หา hdd ไม่เจอหรอบางทีก็ restart แล้วไม่ boot
    ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

• oc cpu ด้วยหรือเปล่าครับ ลองเอาแค่แรมอย่างเดียวก่อนครับ
      ใช้ตัวเดียวกันกับผมนะ 32 GB รัน 3200 ยากอยู่ครับ ของผมต้องอัดไฟเยอะ เลยลดเหลือแค่ 3133 กับปรับ cl หลวมๆเอาครับ

Comment

• 2400G+b350 tomahawk+Team night Hawk rgb 3200 A-xmpติดแบบนิ่มๆ

Comment

• อันนี้...ของคนอื่นเขาน่ะ ได้เกือบ 60k ค่า Latency ถือว่าต่ำมากสำหรับ Ryzen เยี่ยมจริง ๆ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ แรมตัวนี้จะใช้กับ2600x+ax370 gaming k3 ได้bus3200ไหมครับ แล้วสั่งจากneweggของเป็นยังไงบ้างส่งเครมยากไหมครับ

Comment

• เรื่องแรม Flare X 3200 C14 ที่ผมส่งเคลม Supplier ขอคืนเป็นเงิน เอาไงดีเนี่ย

Comment

• Bus 3200-3266 เปิด XMP ทุกอย่าง Auto

MSI X470 Gaming Pro Carbon
                Kingston Predator RGB 8gb(8*1) Bus 3200 (ใส่ 2 แถว)
                ( HX432C16PB3A/8 )

free pic hosting

Comment

• https://www.jib.co.th/web/product/re...432C16PB3A-8--

Comment

• หลังจากใช้งาน Ryzen 5 2600 + B450 จอฟ้ารัว ๆ
                    รับรู้ถึงปัญหานึง ก็คือแรมที่ซื้อมา HyperX 2933 8Gbx4 ใส่ทำงานได้แค่ 2 สลอต
                    ถ้าใส่พร้อมกันหมด 4 แถว แม้ปล่อยออโต้ วิ่ง 2400 ก็จอฟ้ารัว ๆ memory management
                    เพิ่มไฟยังไงก็ไม่รอด เทส Memtest ไม่ถึง 5-10% ก็เจอ error
                    แต่ถ้าใส่เพียง 2 แถว เปิด XMP 2933 จะไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้เลยโคตรเซ็ง
                    ทีแรกคิดว่าแรมเสีย ไล่ทีละตัวก็ไม่เจอ
                    ไปอ่านบอร์ดนอกก็เจอปัญหาเรื่องใส่ 4 แถว

CPU ดีจริง แต่ใช้แรมได้ไม่เต็มความจุซะงั้น
                    ไม่รู้ว่าเป็นที่บอร์ดราคาประหยัดไปไหมนะ
                    Last edited by taibkk; 1 Jan 2019, 22:15:25.

Comment

• ยังไม่เคยลอง 4แถว กับ amd เลยครับเคยลองกะ lntel ไม่มีปัญหา
                      Last edited by matamgan; 1 Jan 2019, 22:54:25.

Comment

• -MSI X470 Gaming Pro Carbon
                        -Kingston Predator RGB 8gb(8*1) Bus 3200 (ใส่ dual)

ลอง bus 3466 cl-เดิมๆ เซตค่าตามท่าน mafiaking + ค่าบอร์ดหาให้

Last edited by matamgan; 2 Jan 2019, 14:38:52.

Comment

• Bus 3333 เปิด XMP ใส่ค่า cl-เดิม ไฟ Auto

MSI X470 Gaming Pro Carbon
                          Kingston Predator RGB 8gb(8*1) Bus 3200 (ใส่ dual)

image host

Last edited by matamgan; 3 Jan 2019, 15:22:36.

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
                            หลังจากใช้งาน Ryzen 5 2600 + B450 จอฟ้ารัว ๆ
                            รับรู้ถึงปัญหานึง ก็คือแรมที่ซื้อมา HyperX 2933 8Gbx4 ใส่ทำงานได้แค่ 2 สลอต
                            ถ้าใส่พร้อมกันหมด 4 แถว แม้ปล่อยออโต้ วิ่ง 2400 ก็จอฟ้ารัว ๆ memory management
                            เพิ่มไฟยังไงก็ไม่รอด เทส Memtest ไม่ถึง 5-10% ก็เจอ error
                            แต่ถ้าใส่เพียง 2 แถว เปิด XMP 2933 จะไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้เลยโคตรเซ็ง
                            ทีแรกคิดว่าแรมเสีย ไล่ทีละตัวก็ไม่เจอ
                            ไปอ่านบอร์ดนอกก็เจอปัญหาเรื่องใส่ 4 แถว

CPU ดีจริง แต่ใช้แรมได้ไม่เต็มความจุซะงั้น
                            ไม่รู้ว่าเป็นที่บอร์ดราคาประหยัดไปไหมนะ
                            ถ้ารู้ว่าสี่แถวผมว่า msi. Asus เล่นแรมสี่แถวชัวร์กว่านะครับไม่ได้แจ้งตอนแรกนะครับ แต่ขึ้นอยู่กับแรมด้วยว่าจะดันไกลแค่ไหน
                            Last edited by micronzr; 3 Jan 2019, 15:18:48.

Comment

• Originally posted by micronzr View Post
                              ถ้ารู้ว่าสี่แถวผมว่า msi. Asus เล่นแรมสี่แถวชัวร์กว่านะครับไม่ได้แจ้งตอนแรกนะครับ แต่ขึ้นอยู่กับแรมด้วยว่าจะดันไกลแค่ไหน
                              เป็นที่ avast ครับ 555
                              ตอนนี้ไม่มีค้าง นิ่ง ๆ ที่ 2666 4 แถว

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
                                เป็นที่ avast ครับ 555
                                ตอนนี้ไม่มีค้าง นิ่ง ๆ ที่ 2666 4 แถว
                                แรมคิงสต้มผมสองแถวแรมชิพสองหน้าครับ
                                8*2สุดๆๆXMp.แค่2800เองครับใช้ยาวไป
                                ไรเซ่นเรื่องเลือกแรมมันก็จริงถ้าอยากไกลๆมากๆ
                                ต้องชิพ S. S. น่ะครับ

Comment

Working...
                                X