Announcement

Collapse
No announcement yet.

ROZ - Republic Of Zen : Society for AMD Citizens

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by XP_armor View Post
    บอร์ดคงเล่น Gigabyte Aorus X470 Ultra Gaming น่ะครับ เพราะ ราคาไม่สูงลิ่ว หรืออยากจะแนะนำให้ไปเล่นตัวอื่นครับ

พวกบอร์ดเทพ แพงๆ ที่พ่วง Wifi มาด้วย ผมไม่ค่อยอยากได้ครับ เพราะผมมี PCI Wifi ตัวเทพ 5 GHz AC1900 อยู่แล้ว คงไม่จำเป็นต้องจ่ายในส่วนนั้น

ปล. ถ้าเลือกจะไป i7-8700k คงง่าย รึปล่าวนะ แต่มันจะไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรจากเดิมมากมายเท่าไหร่
    pci wifi พวกนี้ มีิbluetooth รึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by ๐ผ่านมาเจอ๐ View Post
      pci wifi พวกนี้ มีิbluetooth รึเปล่าครับ
      pci wifi แล้วแต่รุ่นครับ บางตัว combo BT บางตัวก็ไม่

Comment

• พวก wireless ที่ติดมากับบอร์ดรุ่นใหม่ๆ เป็น pci-e ครับ ไม่ใช่ pci ธรรมดา เพราะมาในแบบ m.2 wifi key e กันทั้งนั้นเลย

ส่วนที่ติดๆ มาเป็น dual band ac + bt หมดแล้ว แล้วแต่ว่าจะใส่ตัวไหนมา แล้วเป็นความเร็วเท่าไหร่ (ค่า max จะเป็นคลื่น 5 ghz กันทั้งนั้นแหละ)

ของผมบอร์ด Asrock X370 Taichi ตัว wireless ที่ติดมาเป็น intel 3168ngw (433 mbps+bt 4.2)
        ส่วนบอร์ด asrock x370 gaming x ผมซื้อ intel 8260ngw (867 mbps+ bt 4.2) มาใส่เอาเอง (บอร์ดมีพอร์ท m.2 wifi ให้ แต่ซื้อการ์ด สาย เสา มาใส่เอง)
        (การ์ด intel 3168/8260 ใน ebay / ali ราคาราวๆ 4 ร้อยกว่าบาท แล้วแต่เจ้า)

Gigabyte X470 AORUS GAMING 7 WIFI ใส่ intel 9260ngw (1730 mbps + bt 5.0) มาให้ ตัวนี้น่าจะดีที่สุดแล้วในบรรดาที่ติดมากับบอร์ด
        (ราคา intel 9260ngw ใน ebay / ali ราวๆ 7 ร้อยกว่าบาท)

Asus CROSSHAIR VII HERO (WI-FI) ตัว wireless ที่ติดมากับบอร์ด เป็น Realtek 8822BE
        (ราคา การ์ด realtek 8822be ใน ebay / ali ราวๆ 3 ร้อยกว่าบาท บอร์ดตั้งแพง แต่ใส่ของถูกมาให้ซะงั้น)

MSI X470 Gaming M7 AC ตัว wireless ที่ติดมาเป็น intel 8265ngw (867 mbps+ bt 4.2)
        (ราคา intel 8265ngw ใน ebay / ali ราวๆ 4 ร้อยกว่าบาท)

Asrock X470 Taichi/Taichi Ultimate ใช้ของอินเทล แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหน แต่เป็น ac 433 mbps+bt 4.2/3.0

Last edited by Crazy_O; 8 May 2018, 12:37:18.

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
          pci wifi แล้วแต่รุ่นครับ บางตัว combo BT บางตัวก็ไม่

แนะนำซักตัวซิครับ _/|\_

Originally posted by Crazy_O View Post
          พวก wireless ที่ติดมากับบอร์ดรุ่นใหม่ๆ เป็น pci-e ครับ ไม่ใช่ pci ธรรมดา เพราะมาในแบบ m.2 wifi key e กันทั้งนั้นเลย

ส่วนที่ติดๆ มาเป็น dual band ac + bt หมดแล้ว แล้วแต่ว่าจะใส่ตัวไหนมา แล้วเป็นความเร็วเท่าไหร่ (ค่า max จะเป็นคลื่น 5 ghz กันทั้งนั้นแหละ)
          แนะนำซักตัวครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ๐ผ่านมาเจอ๐ View Post
            แนะนำซักตัวซิครับ _/|\_

แนะนำซักตัวครับ ขอบคุณครับ
            งบไม่อั้นเหรอฮะ?
            จริงๆถ้าเดินสายLANได้จะดีที่สุดครับ

Comment

• สวยพี่สวย

ลากแรมไป 3733 กันเลย

http://www.legitreviews.com/ddr4-mem...latform_205154

Comment

• Originally posted by PatRaceTin View Post
                สวยพี่สวย

http://www.legitreviews.com/ddr4-mem...latform_205154

ลุงแวะมาบ่อยๆนะ คิดถึง

Comment

• Originally posted by Crazy_O View Post
                  พวก wireless ที่ติดมากับบอร์ดรุ่นใหม่ๆ เป็น pci-e ครับ ไม่ใช่ pci ธรรมดา เพราะมาในแบบ m.2 wifi key e กันทั้งนั้นเลย

ของผมบอร์ด Asrock X370 Taichi ตัว wireless ที่ติดมาเป็น intel 3168ngw (433 mbps+bt 4.2)
                  ส่วนบอร์ด asrock x370 gaming x ผมซื้อ intel 8260ngw (867 mbps+ bt 4.2)

Gigabyte X470 AORUS GAMING 7 WIFI ใส่ intel 9260ngw (1730 mbps + bt 5.0) มาให้ ตัวนี้น่าจะดีที่สุดแล้วในบรรดาที่ติดมากับบอร์ด
                  (ราคา intel 9260ngw ใน ebay / ali ราวๆ 7 ร้อยกว่าบาท)

ขอบคุณครับท่านโอ

Comment

• Originally posted by PatRaceTin View Post
                    สวยพี่สวย

น่าลองจัง

Comment

• sniper x 3600 ถ้ามาชี้เป้ากันด้วย

Comment

• ใครสายโม BIOS จัดไป
                        *ถ้าแต๊ปไปไม่รู้ด้วยเด้อ*
                        http://www.overclock.net/forum/11-am...therboard.html

Comment

• 6 GHZ ไม่ผ่า กระดอง LN2

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                            ใครสายโม BIOS จัดไป
                            *ถ้าแต๊ปไปไม่รู้ด้วยเด้อ*
                            http://www.overclock.net/forum/11-am...therboard.html
                            ว่าแต่ Asrock หายไปไหน

Comment

• ลองเปิดโหมด Turboboots อยู่ระยะยาวมันจะมีปัญหาไหมครับ

Last edited by Unknowboy; 8 May 2018, 22:23:49.

Comment

• Originally posted by Unknowboy View Post
                                ลองเปิดโหมด Turboboots อยู่ระยะยาวมันจะมีปัญหาไหมครับ

ร้อนขนาดนี้น่าจะดับนะครับท่าน
                                ลองใช้โปรแกรม Core Temp วัดดูครับ

Comment

Working...
                                X