Announcement

Collapse
No announcement yet.

J.I.B ลงราคา RYZEN รุ่นใหญ่แล้ว !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by micronz View Post
    55ได้ชมอย่างไวเลย ครับ เทพ เอเอ้มดีมีหลายคน ท่านข้าว ตอนนี้สั่ง จอง พรีออเดอร์ ไปแล้วรู้สึก เป้นตัว 1700X
    แฟนเพจแก ขอรีเควส เทส ปิดคอรื ยัน เหลือสองคอร็์ เลย ก้น่าจะขออนุญาติ ลิ้งค์ มา ocz สักหน่อยเดะถามแก อีกทีนึง

ลิ้งค์ แปะ น่าจะกระทู้ ไรเซ่นครับ
    ครับ ขอบคุณ รอชมครับ

Comment

สงสัยจะได้เวลาผมจะได้ถอยบอร์ด FM2+ มาส่งท้ายสักตัว

Comment

ส่งสัยต้องรีบลงขาย fx แระ เดี๋ยวราคาตกมาก

Comment

เห็นราคาบอรดละแพงไปหน่อยนะ กะออฟชันที่ได้ ตัวถูกสุด 3200กว่ามันได้ออฟชันไม่ต่างจาก 2700 บาทที่ผมซื้อเมื่อ 2ปีก่อนเลย

Comment

Originally posted by H4RDG4M3R View Post
            เห็นราคาบอรดละแพงไปหน่อยนะ กะออฟชันที่ได้ ตัวถูกสุด 3200กว่ามันได้ออฟชันไม่ต่างจาก 2700 บาทที่ผมซื้อเมื่อ 2ปีก่อนเลย
            ลองเทียบยี่ห้อเดียวกันแล้วเปรียบเทียบทั้ง 2 ค่ายดูครับ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
              RYZEN - ไร้เส้น (เกาเหลา)

ตอบแทนลุงไม้ขอน

ล้ำลึกมาก

Comment

ยี่ห้อเดียวกันครับที่เทียบเนี่ย ถ้าเทียบข้ามอีกฝั่งตอนนี้ 3200 ได้ออฟชันมากกว่าเยอะเลย คงต้องรอราคาลงสักพักแหละ ของกำลังเปิดตัวราคาย่อมแรงแต่ถ้าผ่านไปเดือนนึงยังไม่ลงคงไม่เอาละครับ

Comment

ที่เซ้ง รุ่นเล็กๆๆ ฟัดกับ i3 เพนเทียมจี มาช้ามาก คนส่วนมากเล็งตลาดล่างกันเยอะอยู่

Comment

Fx8320 ผมสั่นไปหมดแล้ว อยากเอาเงินไปลงแต่ไม่มีเวลาเล่นเท่าไร มี Ps4 ก็ตั้งให้ฝุ่นจับเล่นๆ เอาใจช่วยAMD ครับ หลังจากโดนข่มเหงมานาน ^^

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                      ที่เซ้ง รุ่นเล็กๆๆ ฟัดกับ i3 เพนเทียมจี มาช้ามาก คนส่วนมากเล็งตลาดล่างกันเยอะอยู่
                      รอ apu

จะได้จัดเคสเล็กๆซักที ไม่มาเลย

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                        g4560 ตัวคุ้มหายไปจาก จิ้บ กับ เฮดแดดดี้ละ ไม่แน่ช่วงราคา 2000ต้นต้น 845 อาจกลับมาผงาด (880ราคารมันไปชนกะ 4600)

Comment

• 845 เอาอะไรมาผงาดละท่าน ต่างจาก G4560 เยอะ แถมไม่มี GPU อีก
                          หาคุ้มแบบ G4560 ไม่ได้แล้ว หมดตลาดก็ต้องยอมขยับไป G4600

Comment

• Originally posted by H4RDG4M3R View Post
                            g4560 ตัวคุ้มหายไปจาก จิ้บ กับ เฮดแดดดี้ละ ไม่แน่ช่วงราคา 2000ต้นต้น 845 อาจกลับมาผงาด (880ราคารมันไปชนกะ 4600)
                            เวลานี้CPU ราคา2000-4000 ฝั่งAMD ไม่มีอะไรเทียบเท่าG4560 ได้สักรุ่น

Comment

• AMD ใจดี ออกช้า จึงใจดีเพิ่มclock ให้ R5 1600X เป็น 3.6GHz./4.0GHz. ไม่ซื้อไม่ได้แล้ว ราคาแค่i5-7600K แต่ได้ประสิทธิภาพแบบ i7-6850K ประหยัดไฟกว่าด้วย

ผมก็แอบชอบตัวนี้นะ.....จะเป็นตัวที่คุ้มสุด หลังสงกรานต์ หากเงินกระเป๋าคล่องๆ คงได้จับมาใช้ซักพัก แต่ท่านหมูคงจัดตัวนี้นอนแน่
                              55++ ไม่ผมก็อาจลดไปเอารุ่น 4 หัว .....สำหรับ ผม บอกแล้วใงไม่เกี่ยงค่าย...555+++ ไม่ได้เห่อนะ แค่อยากลองของจริง

Comment

• ว้าว ใช้กับบอร์ดรุ่นไหนเนี่ย i7 4770ของผม เปลี่ยนแล้วจะคุ้มมั้ยอ่ะครับ

Sent from my SM-G935F using Tapatalk

Comment

Working...
                                X