Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD FX 8320 vs FX 8350 แตกต่างกันมากมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Hardgamer2
    จะบอกไรให้นะ งานมัลติ ตอนนี้ fx แพ้อีกฝั่งหลุดรุ่ยเลย สมน้ำหน้าคนฉลาดน้อยซื้อเพราะแรงอวย

แบน มันเหอะ ชักรำคาญแล้ว
    คนที่ซื้อไปก่อนหน้าเค้าใช้กันไป2-3 ปี จนจะหมดประกันแล้ว ส่วนพวกซื้อใหม่มาขอคำแนะนำในห้องนี้ไม่มีใครแนะนำให้จัดFX กันแล้ว

Comment

ปกติ CPU AMD จะเป็นมวยรอง Intel มาแต่ไหนแต่ไรแล้วเรื่อง Performance บ้างครั้งที่สร้างสีสันเอาชนะได้บางยก

ส่วนตัวมักเชียร์มวยรองคู่นี้ตลอด เพราะมันทำให้ตลาดมีการแข่งขัน ราคาจะได้ไม่ผูกขาดอยู่เจ้าเดียว

ปล.ผมก็ใช้ทั้งสองค่ายนั้นแหละ แล้วแต่งานจะเอาไปทำอะไร

แต่หลังๆมวยรองอ่อนซ้อมไปเยอะหน่อยนะ โดนไปหลายหมัดรั่วๆเลย น่าจะกำลังเมาหมัดไม่หาย

Comment

ก็จะไมได้อวยอาไรแค่เอามาให้ดู กันอีกรอบถ้ามัลติไม่แรงพอแบบนี้ก็ได้

- - - Updated - - -

Comment

ของอีกค่าย

Comment

แค่ปิดคอก็แรงเท่าเจน 4 ของอีกค่ายแล้ว ถ้าชอบเฟรมเยอะๆๆ ลองคิดดูเซนจะแรงเท่าไรกันนะ

Comment

Dying Light ถึงไม่ปิดหัวมันก็ปั่นได้ไม่ค่อยต่างกันครับ FX 4.0 ขึ้นไป
              เป็นหนึ่งในเกมที่ไม่ค่อยแตกต่างระหว่าง AMD vs Intel
              เท่าที่ผมเห็นก็มี The Witcher 3, Dying Light, ACU นี่แหล่ะ

Comment

Originally posted by ted. View Post
                แค่ปิดคอก็แรงเท่าเจน 4 ของอีกค่ายแล้ว ถ้าชอบเฟรมเยอะๆๆ ลองคิดดูเซนจะแรงเท่าไรกันนะ
                ปิด core เล่น arma 3 กับ rome ให้ผมดูทีจิ อยากรู็จะ แรงปะ
                Last edited by ponnarit; 19 Dec 2015, 13:01:37.

Comment

อันนี้ rome 2

Comment

หึหึ สายชอบเทียบ เราก็จัดให้ครับ FX8350/4Ghz VS i7 4790@4.4Ghz

Comment

i7 4770 VS FX8350 GTA V

Comment

Far Cry 4 i7 4790K@4.4Ghz VS FX8350/4.0Ghz

Comment

เอามาลงนี่ไม่ได้อวยนะ แต่อยากบอกว่า ให้ลองใช้ดูเองดีกว่า คลิ๊ปอัดๆกันมาอ่ะ ขอเก๊ของจริง
                          รู้เหรอเอาสเปคไหนทดสอบ ปรับเอฟเฟคกันแค่ไหน บ้ากันไม่เลิกจริงๆแฮะ

Comment

หลายๆเกม

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post

ส่วน Hardgamer2 จะอะไรก็แล้วแต่ ผมไม่เคยเห็นสาวกมาป่วนข้ามห้องแบบนี้นะ
                              ตอนแรกผมว่าจะคืนไอดีแรกให้ เห็นแรกๆตอบไม่ป่วนแล้ว แต่เห็นแบบนี้ให้สมัครไอดีใหม่รอบที่ 4 ดีกว่ามั้ง
                              +100 เลยครับท่านวีเฟรด

Comment

ผมบอกเลย สายทำงานผมไม่รู้แต่สายเกม ผมใช่
                                ใช้มาแล้ว เกมที่ผมมี แทบจะไม่มีเกมไหน สู้ intel ได้
                                แถมบางเกม FX ปรับ low ยัง FPS 10-15 เลยเช่น DAYZ ARMA3

สายเกมเชื่อผมผมเรียนมา 55555+
                                BF 3 4 ผมก็มีนะครับ แต่ไม่ได้ แปะมา
                                Last edited by ponnarit; 19 Dec 2015, 14:18:32.

Comment

Working...
                                X