Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD เล่น เกมส์ cabal ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by dq-pb View Post
    อิอิผมขอ เอเอ็มดี แล้วกันเก็บตังที่เหลือซื้ออย่างอื่น
    โดนใจ อิอิ มาเเนวExcelของพันทิพเลยกระทู้นี้

Comment

มันเกี่ยวด้วยหรอคับ..... ถ้ายังไม่รู้สาเหตุจริงๆก็อย่ามาโพสให้มันเกิดความแตกแยกเลยดีกว่าคับ ผมก็ใช้ AMD อยู่ เล่น Cabal ไม่เห็นมันจะมีปัญหาเลย

Comment

ทำไปได้

Comment

ใจเย็นๆกันก่อน อย่าเพิ่งสุมไฟ - -* กระทู้แบบนี้ทีไร บานปลายทุกที

ถ้ามีโอกาส ลองเช็คเกี่ยวกับ ไดร์เวอร์ดูก่อนนะ
          ขอให้การฟอแมทเป็นทางออกสุดท้าย

Comment

ลอง ลงใหม่ หรือ โหลดเพทใหม่ดูคับ หรือไม่ xtrap ที่อับใหม่มันอาจจะไม่ถูกกับบางโปรเเกรมในเครื่อง
            ลองเช็คดู เพื่อนผม 4000+ ก็เห็นมันเล่นปกติ ชวนผมเล่นยิกๆๆ ของผม p4 2.8 เก่า ๆ

Comment

เราชาว AMD จะยอมได้อย่างไง อิอิ

Comment

ต่อไปเล่นเน้ตไม่ได้ก็โทษ AMD อีกป่าวครับเนี่ย หุหุ
                CABAL เครื่องคอมฯตัวก่อนหน้านี้ของผมก็ใช้ AMD Athlon 3000+, Galaxy 7900GS, K8N4-E ยังเล่นได้เลย แถมลื่นอีกต่างหาก
                ผมว่าเดี๋ยวกระทู้นี้จะกลายเป็นกระทู้ฮาแห่งปีอีกกระทู้แน่ ๆ เลย
                Last edited by LegendORC; 16 Feb 2008, 16:22:39.

Comment

แหม บอร์ดนี้ของเค้าแรงนะจ๊ะ

ถ้าเครื่องโกสมา ส่วนใหญ่มันจะมีปัญหาทั้งงั้นแหละครับ ยังไงลองลงเกมส์ใหม่ดู หรือทำตามวิธีที่หลายๆท่านแนะนำ

ไม่ใช่ว่ายังไม่ทันทำอะไร ก็มาบอกว่ามันไม่ได้ๆ

ก็เหมือนกะไปตกปลา ใช้ปลาร้าตก แล้วปลาไม่กิน

มีคนแนะนำว่าให้ลองเปลี่ยนเหยื่อดู แต่ปรากฏว่าไม่ทำ แล้วก็มาบอกว่าตกไม่ได้ๆ

แบบนี้มันจะทำให้เกิดเป็นตำนานเหมือน AMD Excel ครับ

Comment

ชอบจังเลย "The Legend of AMD Excel"

Comment

ผมว่าเป็นเพราะแก๊ซโซฮอร์แน่เลยครับ 55+

Comment

ผมไม่แน่ เครื่องของ AMD อาจจะโกสมาจากเครื่องของ Intel ก็เป็นได้

Comment

เครื่องเก่า AMD Athlon64 3000+ 1.8GHz แรมแค่ 256 การ์ดจอก็ ATi 9550 128mb ยังเล่นได้เลย

Comment

ที่ร้านผมก้อเปงนะ

มี 20 เครื่อง

เครื่องที่เปง 754 สมพรอน 2800+ เล่นได้หมดเลย

แต่ที่เปง am2 ลุงแอด 3000+ เล่นได้ 4 เครื่องเอง

การ์ดจอ 7600GS ทั้งหมดเลย

ลองลงใหม่ตัวเกมใหม่หมดแล้ว

ลงวินโด้แผ่นเดียวกันทั้งร้าน xp นะ

ผมว่าเปงที่ X-Trap อะ เพราะเมื่อก่อนยังเล่นได้ทั้งร้านเลย

Comment

ผมว่าเป็นที่ protect ของเกมมากกว่านะครับเมื่อก่อน ก็มีทำนองนี้มาเกม นึงอ่ะ ฟลิฟ คนใช้amd จะมีปัญหาเด้งตลอดพอสักพักแก้ไขแพทก็เล่นได้ปกติ ไอ้แบบนี้มันมีปัญหาที่ตัวเกมครับท่าน cabal ผมก็เล่นมันก้เล่นได้ปกติอ่าท่าน
                              Spec: amd x2 4200+@2.8 + HD3650

Comment

amd ไม่ผิด

Comment

Working...
                                X