Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยนบอร์ดให้ 1090t

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอาของผมป่ะ ว่าจะขยับไปเล่น i7 กะเขาสักหน่อย

Comment

Originally posted by Jingjai2U View Post
      เอาของผมป่ะ ว่าจะขยับไปเล่น i7 กะเขาสักหน่อย
      เป็นตัวไหนและราคาเท่าไหร่ครับ มีประกันเหลือมั้ยครับ

Comment

Originally posted by Naruta View Post
        ถ้าซื้อตอนนี้ ลองมองบอร์ดที่สนับสนุน FX9xxx ด้วยสิครับ

ud3 Rev4.0 ตามสเป็กแม้รองรับ fx9xxx ได้ก็จริง แต่ผมเห็นแว๊ปๆ บางกระทู้ มีคนซื้อไปลองแล้วมันมีปัญหา
        เท่าที่ดู ตัวมือสอง พวก 9xxx หาง่ายกว่าด้วย คงเพราะบอร์ดไม่ค่อยถึงกัน
        ยังไม่คิดจะขยับซีพียูในตอนนี้ครับผม จุดประสงค์อยากได้บอร์ดแน่นๆจ่ายไฟไม่รวนเเล้วก็ crossfire เสถียรๆครับ ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

FX9XXX เป็นอะไรที่ไม่แนะนำที่สุดครับ ถ้าจะจัดตัวนี้ไป i7 ดีกว่า

แนะนำตามท่านอื่นๆว่าครับ Gig UD3 ประมาณ 4,000 คุ้มและลงตัวสุดครับ

ที่จริงแค่ขายซีพียูและบอร์ดเดิมสมทบทุนก็ได้ FX-8320E/8320/8350 สบายๆแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by St.Siva View Post
            FX9XXX เป็นอะไรที่ไม่แนะนำที่สุดครับ ถ้าจะจัดตัวนี้ไป i7 ดีกว่า

แนะนำตามท่านอื่นๆว่าครับ Gig UD3 ประมาณ 4,000 คุ้มและลงตัวสุดครับ

ที่จริงแค่ขายซีพียูและบอร์ดเดิมสมทบทุนก็ได้ FX-8320E/8320/8350 สบายๆแล้วนะครับ
            ปัญหาคือใครจะซื้อยกชุดสิครับ อายุน่าจะใกล้ๆห้าปีละ ประกันเหลือไม่มากครับ อาจจะหมดเเล้วก็ได้ผมจำวันที่ซื้อไม่ค่อยได้ด้วยสิครับ

Comment

ดันๆขอความรู้เพิ่มเติมครับ

Comment

ถ้าทำงานด้วยก็อยากให้ไป i7 ดีกว่านะครับ

ประหยัดก็ขายของเก่าหามือ 2 เป็น i7 gen 3 ราคา 5k+- กับ z77 ราคา 2k +-

หรือทางเลือกก็เอา GIGABYTE 990FXA-UD3 อย่างที่อ่านอยากได้นั้นละครับ

Comment

Working...
                X