Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน Hard Disk จะหายกระตุกไหม กับเกม cabal เข้ามาดูสเปคก่อนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ASRock NF-7
    AMD X2 4000+
    RAM 667/1Gb*2

ใช้การ์ดจอ ออนเล่น cabal ปรับต่ำสุด ไม่กะตุกสักนิดเลยครับปิดแสงเงา ปิด ฝน หิมะ ลม

แต่เวลา คอมโบ คอมโบไม่ได้เลย กดแล้ว เกจคอมโบวิ่งหลุดขอบทุกที สงสัย เรียกว่ากะตุกมั้ง

แต่ถ้าไม่คอมโบ เล่นได้ปกติ ไม่เป็นอะไร *-*

Comment

Originally posted by shevcpe View Post
      ใช้ IDE ก็ใหวใช่มั้ยครับ

เดี๋ยวยังไงลองฟอแมตดูซักครั้งนึงดีกว่า
      เพราะลองเล่นดูรู้สึก ว่ามันกะตุกๆตอนอ่าน hard disk ครับ
      แล้วตอนเปลี่ยน บอร์ด ผมก็ไม่ได้ฟอแมต ลงใหม่
      ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่า แต่ลองดู ก็ไม่เสียหาย ไม่เสียเงินด้วย เน้าะ

ลงวินใหม่เลยครับ

Comment

Originally posted by เด็กนอกสังกัด View Post
        ASRock NF-7
        AMD X2 4000+
        RAM 667/1Gb*2

ใช้การ์ดจอ ออนเล่น cabal ปรับต่ำสุด ไม่กะตุกสักนิดเลยครับปิดแสงเงา ปิด ฝน หิมะ ลม

แต่เวลา คอมโบ คอมโบไม่ได้เลย กดแล้ว เกจคอมโบวิ่งหลุดขอบทุกที สงสัย เรียกว่ากะตุกมั้ง

แต่ถ้าไม่คอมโบ เล่นได้ปกติ ไม่เป็นอะไร *-*
        อันนี้แหล่ะกระตุกครับ ถ้าการ์ดแจ่มๆ เกจคอมโบ จะวิ่งเนียนมาก กดปุ๊บหยุดปั๊บ
        แต่ผมก็เป็นแบบท่านแหล่ะที่บ้าน แบบว่าการ์ดไม่แรง

Comment

เพิ่มการ์ดจออย่างเดียวก็พอครับ

ถ้าการ์ดจอไม่แรง ต่อให้ Harddisk Raid0 ก็กระตุกครับ

Comment

hdd ผม เกี่ยวอะครับเล่นเกมอะไรไม่ได้เลย

read/write ไม่เกิน 3-4mb/s -*- หยั่งงี้ แก้ไงอะ

hdd maxtor 60 GB ใช้มา 3-4 ปี

Comment

เปลี่ยน การ์ด จอ เลย เครื่อง ผม ก้อ เปง อ่า

Comment

ที่กล่าวมาทั้งหมดมีเหตุผลทุกท่านเลย เห้นด้วยๆ

Comment

กระตุกเป็นจังหวะหรือเปล่า ถ้าเป้นจังหวะ แม้จะ มีการฟฟิคที่สูงขึ้น แสดง ว่า เป็นที่ สาย แพ HD แล้วมั้ง
                  ผมเคยเป็นอยูน่ะ เปลี่ยนเส้นเดียว 35 บาทหายเลย
                  ป.ล.ลองดู

Comment

ถ้าแรม มากเกินกว่า1Gbแล้วเล่นcabalกระตุกก้ เป็นที่การ์ดจอแล้วล่ะครับ

Comment

เกมทำมาไม่ดีครับ มันหน่วงระบบ

Comment

เครื่องท่าน ต่อพ่วงกับ ซีดี ป่าวอ่ะครับ เพราะถ้าเป็น พวก cd-rom มัน วิ่งแค่ 33 เองอ่ะครับ ต่อให้เป็น dvd-rw ก็ได้ 66 อ่ะครับผม ถ้าไปพ่วงกันมันก็ หน่วงสิครับผม มันก็อ่านฮาร์ดดิสกระตุกได้ครับผม แต่ถ้าพูดถึง การ์ดจอ ใช้ได้แล้วครับผม fx 5200 ยังเล่นได้เลย ครับ กดหยุดเป้นหยุดครับอยู่ที่ความเร็วเนตด้วยครับผม พึ่งซื้อมาไม่ต้องเปลี่ยนแล้วครับ แรม 2 กิ๊กก็เหลือครับ ยังไงก็ลองดูนะครับ

Comment

hdd ผม 80 g ใช้มา 5 ปีเล่นคาบาลยังพลิ้วเลยครับ

xp 2000+

ram 512m*2 400

7300Gt 256

Comment

ผมว่าลง driver การ์ดจอให้ถูกเป็นพอคับ เพราะตัวนี้ มันก็พอๆ x1300 xtream นิ เพราะงั้นไม่มีปัญหาหรอกผมปรับไว้ยัง พริ้วเลย ram 1 gb เอง ลองหา driver หรือลงวินโดว์คับ เกมนี้มันไม่ได้กิน spec อะไรเลยนะ

Comment

8500 ของผมมานยังกระตุกเปนบางช่วง
                              ยังหาสาเหตุไม่เจอเหมือนกัน
                              เวลาเล่น
                              เปิดวินแอมไปด้วย เกี่ยวกันไหมคับ

Comment

เพิ่ม แรม กะ การ์ด จอ ดี กว่า คับ

Comment

Working...
                                X