Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้ราคาแรมแพงมากครับไม่เหมาะกับการลงทุนเล่น APU เลย T^T

Comment

• Originally posted by suphanutju View Post
      ประมาณ 500

แรม bus 1333
      คิดซะว่าได้คราบเหงื่อ แล้วขี้มือของ
      MiTH.FD กับ Innovate by TteSPORTS
      ที่เป็นตัวแทนประเทศเทย ไว้ชาบู เป็นศิริมงคล แห่งเกรียนเมพ ก็คุ้มครับ อิอิ

ที่เสื้อของนักแตะดังๆยังไม่ซัก ยังอยากได้กันนักหนา
      พวกเขาเหล่านี้ก็นักกีฬาเหมือนกัน

Comment

• เจอมาในห้อง การ์ดจอ เอามาฝากเพื่อนๆชาว APU การ์ด CF มือ1ราคางามๆ เพิ่มความแรงให้ APU

พลังสี HD6670 2G DDR3 128BIT ของไหม่ 1850บาท พรีEMS
        พลังสี HD6570 1G DDR3 128BIT ของใหม่ 1450บาท พรี EMS

http://www.overclockzone.com/forums/...A3%E0%B8%B5EMS

Comment

• ชักลังเลแล้วสิ จะเอา A10 5800k ดีไหม เห็นมีแต่คนเชียร์ A8 6600k

Comment

• Originally posted by kkungvs1 View Post
            ชักลังเลแล้วสิ จะเอา A10 5800k ดีไหม เห็นมีแต่คนเชียร์ A8 6600k
            นั่นสิครับกราฟทดสอบ น่าสนนะแต่ทดสอบ น้อยไปนิดนะครับ เทสต์เยอะๆๆจะห้นทั่วถึงกว่า

Comment

• แอ๊ผมพลาดคำตอบความรู้ลับๆ ที่ไม่ได้บอกใครเลยใช่มั้ยเนี่ยย ย ย
              คุณคิดง่าย ๆ มันก็พอ ๆ กันแหละค้าบบ ขนาด a10 5800 กับ a8 5600 ยังต่างกันนิดนึง นับประสาอะไรกับ a8 6600
              อยากใช้ของใหม่ก็กด a8 6600 อยากได้ตัวท๊อปเชดเดอร์คอร์เยอะกว่า ก็กด a10 5800
              ไม่ต้องไปพูดเรื่องโปรแกรมอะไรรองรับให้ปวดหัว เพราะมันก็ใช้ driver ตัวเดียวกัน
              ไม่ต้องมาอ้างว่าอันนี้ใหม่กว่าโปรแกรมรองรับ แค่หัวCPU ชุดคำสั่งก็ตัวเดียวกันเหมือนกันเด้ะ ๆ
              ไม่ต่างอะไรมากครับ GEN นี้ผมไม่อยากให้เล่นกันด้วยซ้ำเปลืองเงินถ้าคนที่มีอยู่แล้วถ้าคนไม่มี
              เล่นตัวมือสองก็ได้หรือจะเอาตัว a8 6600k a10 5800k a8 5600k อะไรพวกนี้ัยังได้
              แถมตอนนี้ก็ไม่แนะนำให้เล่นAPUด้วยซ้ำจากใจ แรมมันแพงแพ้งแพงเดียวจะมาอ้างราคาเท่ากันสเปคอื่นแรงกว่า
              ก็แหง๋ดิตอนแรมถูกAPUแรงไม่กล้าเถียง พอแรมแพงบอกสเปคนี้ดีกว่า มันก็ใช่ครับ ยังไงซะซื้อตอนนี้หรือตอนไหน
              ยังไงเดียวมันก็ออก FM2+ ตามสเตปการคาดเดา เพราะยังไง Kaveri มันต้องเปลี่ยน socket อยู่แล้วครับ

สรุป ซื้อไรก็ซื้อเถอะชอบอันไหนมันก็พอๆกันไม่ต่างกันมากมายหรอก

Comment

• อยู่ดีๆก็โดนตัดงบเหลือ 2800 ซะงั้น ปวดกบาล -*- อุตส่าห์สั่ง 5800k ไปแล้ว ต้องไปยกเลิกอีก

Comment

• รบกวนหน่อยเมื่อวานเจอโพสต์ที่ พ่อบ้าน หรือ อดีตเจ้าสำนัก หรือเพื่อนสมาชิกใครซักคน ลงรูปไบออสตอนเซ็ตแรม อยู่กระทู้ไหนครับ พอดีจะเอามาอ้างอิงแต่หาไม่เจอ

Comment

• ไม่ได้เข้ามาดูตั้งนาน ไล่ๆอ่านมีความรู้เพิ่มเติมมาให้ดูตลอดเลยย ^^
                    ผมว่าผมคิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกเล่น apu ทีแรกจะเทน่าตักไปเล่น fx+7750 ไม่ก็ 7770 แล้วคิดว่าจะเล่นนู้นทำนี่เยอะแย่ะ พอสอยมาแทบไม่ได้เล่นอะไรที่มันเกินสเป็คเลยแม้แต่นิดนึง ทำให้รู้สึกคุ้มกับค่าเงินที่เสียไปครับ

Comment

• Originally posted by chienthegooners View Post
                      รบกวนหน่อยเมื่อวานเจอโพสต์ที่ พ่อบ้าน หรือ อดีตเจ้าสำนัก หรือเพื่อนสมาชิกใครซักคน ลงรูปไบออสตอนเซ็ตแรม อยู่กระทู้ไหนครับ พอดีจะเอามาอ้างอิงแต่หาไม่เจอ
                      ไม่ใช่ผมคนนึง 555

Comment

• http://event.msi.com/mb/FM2/APUsupport.html
                        ลองอ่านนะจ๊ะ อิอิ

Comment

• ก็หมายความว่า FM2 ยัดลง FM2+ ได้ แต่ FM2+ ยัดลงบอร์ด FM2 ไม่ได้สินะ -.-

Comment

• แปลว่า บอร์ดต้องเปลื่ยน?

Comment

• ถามซักนิดครับ บอร์ดชิป A85 ราคา 2500+ มันมีระบบ XMP ทุกตัวหรือเปล่าครับ หรือถ้าดุจากสเป๊คในเวปของรุ่นนั้นๆถ้าไม่มีบอกไว้ คือมันก้ไม่มีมาให้ใช่ไหมครับ แล้วถ้าไม่มีเราก็ต้องมาไล่ CL ทุกบรรทัดเองเลยหรือเปล่าครับ รบกวนพี่น้องทุกท่านใครรู้ชี้แนะทีครับ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                                ถามซักนิดครับ บอร์ดชิป A85 ราคา 2500+ มันมีระบบ XMP ทุกตัวหรือเปล่าครับ หรือถ้าดุจากสเป๊คในเวปของรุ่นนั้นๆถ้าไม่มีบอกไว้ คือมันก้ไม่มีมาให้ใช่ไหมครับ แล้วถ้าไม่มีเราก็ต้องมาไล่ CL ทุกบรรทัดเองเลยหรือเปล่าครับ รบกวนพี่น้องทุกท่านใครรู้ชี้แนะทีครับ
                                ตั้งแต่รุ่น A75 ขึ้นไปมีนะคับ แต่มีปัญหาอยู่อย่าง 1

ของร็อคกับซุส เปิด X.M.P นี่ไม่มีปัญหาแรมใช้งานได้ทุกตัว

แต่ของพี่ กิ๊ก บางตัวเปิด X.M.P ไม่ได้บูทไม่ขึ้น

Comment

Working...
                                X