Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นเค้าว่าราคาจะขึ้นอีกน่ะ แรม

Comment

• ซื้อ bus 1600 มาลากเอาดีกว่าถูกดี ของผม HyperX Pre- Bus 1600 ชิป Hynix ลากไป 2400 ชิวๆ Cl-11-12-10-27 2T 1.65V

Comment

• ทำไม read write w8ผมลงใหม่จู่ๆ มันตกมาเหลือแค่ 20-50mb เอง
        ปกติมันพุ่งเป็นร้อยหรือผมลืมลงไรวะ 555555

Comment

• ผมเพิ่งรู้ตัว 212x พัดลม 600-2000 แต่ผมเสียบแล้ววิ่ง 500-1200 สงสัยต้องเคลมพัดลมแล้วมั้งเนี่ย
          มีใครพอนึกออกบ้างไหมครับ ว่าผมอาจจะลืมอะไรไปไหม

การเคลมพัดลมนี่ ต้องเอาไปทั้งกล่อง(พวกซิงค์ พัดลม กล่อง ใบเสร็จ) ไหม ขี้เกียจแกะมากๆเลย
          หรือว่าแกะเอาไปแต่พัดลมได้ครับ

Comment

• งานงอกแล้วครับผม Ram บัส1600 ลื่นไม่ต่างจาก 2133 เลยฮอน (เฟรมนิ่งกว่า) เอาแล้วไง *0*

Comment

• ขยับขึ้นแล้วก็ขยับลง Bus 1600 CL7-7-7-24 2T

Comment

• ผมเพิ่งซื้อ A8-5600k + Asrock FM2A75M-DGS R2.0 แต่มันปรับความละเอียดจอได้แค่ 1024*768 ต้องทำยังไงครับ

Comment

• Originally posted by aivan View Post
                  ผมเพิ่งซื้อ A8-5600k + Asrock FM2A75M-DGS R2.0 แต่มันปรับความละเอียดจอได้แค่ 1024*768 ต้องทำยังไงครับ
                  จอมันได้แค่นี้หรือเปล่าครับ

Comment

• จอ samsung syncmaster 2043 20นิ้ว 1600*900 ครับผมมมมม

Comment

• อิอิ ตัวมาก่อนหัวมาทีหลัง
                      เมนบอร์ดที่ทันสมัยที่สุด ของ amd อยู่กับ เอพียูอร่า FM2+ ไทยแลนด์ยังไม่มาเนร้อ
                      บอร์ดนี้มาปลายปี พร้อมๆๆ คาวาริ เนร้อ

ผมรอชมเบนส์ คาวาริ ดีกว่า เซ้งจิต กับ A10 6800 แรงไม่ทั่วแค่บางเกมส์

ปล. ต่างประเทศ เค้าเรียก A10 6800 ว่าเจน 3 อร่า กำจิงเปลี่ยนแค่ จีพียู อัพเจนให้แล้วเหรอนั่น

ปล.2 เล่นมุขเดียวกันเลย ซ้อคเก็ตสีดำ อีกล่ะ อิอิ จากสีขาว
                      Last edited by micronz; 11 Jun 2013, 03:16:13.

Comment

• เข้ามาชมบ่อยๆ อิิอิ
                        FM 2+

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                          ผมเพิ่งรู้ตัว 212x พัดลม 600-2000 แต่ผมเสียบแล้ววิ่ง 500-1200 สงสัยต้องเคลมพัดลมแล้วมั้งเนี่ย
                          มีใครพอนึกออกบ้างไหมครับ ว่าผมอาจจะลืมอะไรไปไหม

การเคลมพัดลมนี่ ต้องเอาไปทั้งกล่อง(พวกซิงค์ พัดลม กล่อง ใบเสร็จ) ไหม ขี้เกียจแกะมากๆเลย
                          หรือว่าแกะเอาไปแต่พัดลมได้ครับ
                          เจอสาเหตุแล้ว
                          เหอๆๆ

เรื่องก็คือ พัดลมของซิงค์ตัวนี้เป็นพัดลมใหม่ ออกแบบพิเศษยึดอายุการใช้งาน นั่นคือ bearing มันจะขยับเข้าออกได้แบบอิสระ
                          ผมใช้แต่พัดลมโบราณ ไม่ว่าเราจะขยับยังไงมันก็หมุนได้เต็มที่ (CM 90CFM พลิกด้านไหนก็ได้ 2000 รอบ)
                          แล้วผมดันอยากให้เครื่องเงียบ เลยเอาซิงค์หันลง เพื่อดูดลมจากส่วนล่างของเคสมาเป่าซิงค์ขึ้นไปข้างบนที่จะมีพัดลมดูดอากาศร้อนออกจากเคส
                          ทำให้ bearing มันเลื่อนหลุดออกจากแกนหมุน เวลาหมุนมันเลยไม่มีแรง ได้แค่ 1200 รอบเอง

ทดลอง เอาพัดลมตั้งฉากกับพื้น หมุนได้ 1850-1900 รอบ
                          แต่ถ้าเอาพัดลม เป่าลงล่างได้ 2000 รอบเลย
                          สรุปจับตั้งหายเลย กรรม ......

เกือบไปหน้าแตกที่ร้านตอนเอาไปเคลมเสียแล้ว

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                            เจอสาเหตุแล้ว
                            เหอๆๆ

เรื่องก็คือ พัดลมของซิงค์ตัวนี้เป็นพัดลมใหม่ ออกแบบพิเศษยึดอายุการใช้งาน นั่นคือ bearing มันจะขยับเข้าออกได้แบบอิสระ
                            ผมใช้แต่พัดลมโบราณ ไม่ว่าเราจะขยับยังไงมันก็หมุนได้เต็มที่ (CM 90CFM พลิกด้านไหนก็ได้ 2000 รอบ)
                            แล้วผมดันอยากให้เครื่องเงียบ เลยเอาซิงค์หันลง เพื่อดูดลมจากส่วนล่างของเคสมาเป่าซิงค์ขึ้นไปข้างบนที่จะมีพัดลมดูดอากาศร้อนออกจากเคส
                            ทำให้ bearing มันเลื่อนหลุดออกจากแกนหมุน เวลาหมุนมันเลยไม่มีแรง ได้แค่ 1200 รอบเอง

ทดลอง เอาพัดลมตั้งฉากกับพื้น หมุนได้ 1850-1900 รอบ
                            แต่ถ้าเอาพัดลม เป่าลงล่างได้ 2000 รอบเลย
                            สรุปจับตั้งหายเลย กรรม ......

เกือบไปหน้าแตกที่ร้านตอนเอาไปเคลมเสียแล้ว
                            ดีที่ลองก่อนนะ

Comment

• หลังจากชื้อเคส HTPC มาตั้งรอเป็นปี ผบ. อนุมัติแล้วเลยมาขอรบกวนเพื่อนช่วยกันจัดหน่อย ต่อเข้าจอ พสาสม่า 42 นิ้ว

เอา APU นะครับขอแบบ HIEND จัดเต็มเลยบอร์ดใหญ่ (ขอแต่APUนะครับที่บ้านมี FX กลับ Intel แล้วอยากลองAPUมั่ง)

ขอด่วนๆนะครับจะได้ของบถูก พร่งนี้จะพา ผบ. ไปชื้อแล้ว

Comment

• Originally posted by RainMaker View Post
                                เข้ามาชมบ่อยๆ อิิอิ
                                FM 2+
                                ชมบ่อยๆๆ ระวังเสียตัวเอ้ย เสีย เบี้ย นะ
                                Last edited by micronz; 11 Jun 2013, 18:05:29.

Comment

Working...
                                X