Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• raidmax ลงท้าย af ไปเล่น seasonic ดีกว่า

Comment

• ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยครับ เพิ่งเคยใช้ APU อิอิ
      A10-5800K @ 4.0 ลากเบาๆ
      Asrock FM2A75 Pro4
      G.skill RipjawsX Cl11 @2400MHz 4*2
      MB กับ cpu มาจากเทพท่านนึงในบอร์ดในนี้ล่ะ ><
      ใช้งานลื่นไหลดีครับ ^^

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
        raidmax ลงท้าย af ไปเล่น seasonic ดีกว่า
        ตามท่านประธานเลยครับ สนใจมาใช้ตัวเดียวกับผมก็ได้นะครับ 520w หรือจะไปตามท่าน babaza888 ก็ได้ครับ xfx 550 แจ่มเหมือนกันน

Comment

• เล่นด้วย

ค่าความแรงจาก GPU-Z ซ้าย A10-5800K - ขวา A10-6800K

Comment

• ทำไมมัน 5นาทีเลยท่านRunra -*- 1m นะนั่น

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
              ทำไมมัน 5นาทีเลยท่านRunra -*- 1m นะนั่น
              1mb จริงๆ วีธีทำไม่บอกดีกว่า ไม่ยาก

เทสขำๆ ไว้คอยเอาค่าแรงๆตอนใกล้จบ แต่คงได้ไม่แรงขายซิ้งเทพไปแล้วใช้แค่ hyper212+
              Last edited by RunRa; 1 Jun 2013, 22:52:39.

Comment

• จัดหนักเบย ผมจัดหนักนี่ภาวนาให้แรมแต๊บ ๆๆๆ ๆ ๆ
                จะได้เอาไปเคลมเพราะผมคุยกับผจก เขาให้เคลมได้ทุกกรณี(ยกเว้นดัดแปลง)

Comment

• รบกวนสอบถามหน่อยครับ
                  ตอนนี้ผมใช้
                  a8-5800k
                  gig ga-f2a75m-hd2
                  ram 8 gb 4x4
                  วินโดวส์ 7 64bit

ว่าจะเปลี่ยนไปลง win8 - 64bit แทนจะดีไหมครับ
                  ส่วนใหญ่เน้นทำงาน กับเล่นเกมส์ offline ครับ
                  เห็นว่า win8 จะรองรับ cpu ตัวใหม่นี้ได้ดีกว่า win 7 ใช่ไหมครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

• ลองวิน 7 อันนี้ดูก็ดีนะครับ ผมลองใช้แล้วโอเคเลย
                    หรือลองลง แพทช์ ก่อนก็ได้ครับ

ผมก็เคยไปลองวิน 8 แต่ผมยังเล่นไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                      ลองวิน 7 อันนี้ดูก็ดีนะครับ ผมลองใช้แล้วโอเคเลย
                      หรือลองลง แพทช์ ก่อนก็ได้ครับ

ผมก็เคยไปลองวิน 8 แต่ผมยังเล่นไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่

ดีไหมครับ win7ตัวนี้ โหลด core version มา ยังไม่ได้ลงเลย

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                        ถ้าเผื่ออ ใช้ seasonic s12ii 520w ไปเลยครับ ผมก็ใช้อยู่ รู้สึกว่ามันเผื่อมากเกินไปด้วยซ้ำแต่อุ่นใจครับ 5555

Ram team extreme คงต้องฝากถาม พ่อบ้าน วอนเดอร์ครับ น้องแกจะถนัด ผม คงไม่ทราบไรมากจนกว่าจะได้ของนั้นแหละ แต่ วันอังคารนี้คงจัด พาวเวอร์ มาก่อนครับ

ผมไม่อยากเบลคนะคับ แต่ XFX ไปเลยดีกว่า พอดีผ่านไปเจอของท่านนี้ไม่มีปัญหา ใหม่มาก

http://www.overclockzone.com/forums/...FX-Pro-550W-80

คิดว่าน่าจะลดได้อีก หยิบมาฝากใช้ได้ยาวๆ ยัน 7950 จะเอาบอกเดะผมลองต่อให้

อืิมขอบคุณ นะครับ babaza88 เงินผมคงเข้า ราววัน อังคารหรือพุธนี้ นะครับ ไม่รู้ทัน จขกท. เค้ารึเปล่าครับ
                        ยี่ห้อนี้ มันดีกว่าเรดแม็กอยุ่แล้วนะครับ ไงเดี่ยว จะมอนิเตอร์ ดูไว้กระทู้นี้ ขอบคุณมากครับ
                        Last edited by micronz; 1 Jun 2013, 21:45:47.

Comment

• ผมเกลียด w8 ตอนแรก
                          ตอนนี้โคตรรักเลย ><"

Comment

ผมเกลียด w8 ตอนแรก
                            ตอนนี้โคตรรักเลย ><"
                            คนเชียร์ ให้เพื่อนเล่นกลับไม่ได้ใช้ครับ (เพ่เองแหละ อิอิ)
                            สำหรับเครื่อง FX เปลี่ยนบอร์ดใหม่ หล่อๆๆ ปลาย ๆๆๆ ปีทีเดียวที่จริง รอ 1090FX ชัวร์กว่าเรื่องอัพหัวด้วย
                            ค่อยลง วินโดว์ blue 8.1 รับประกัน ว่ารักง่ายกินง่ายกว่า 8 เยอะเลยครับ
                            Last edited by micronz; 1 Jun 2013, 21:58:44.

Comment

• Originally posted by tazmako View Post
                              ดีไหมครับ win7ตัวนี้ โหลด core version มา ยังไม่ได้ลงเลย
                              ผมลองตัวฟูลอยู่ครับ
                              ใช้ได้ดีเลย ครบครัน

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                                ผมลองตัวฟูลอยู่ครับ
                                ใช้ได้ดีเลย ครบครัน
                                มันคือ อิหยังหว่า วิน 7 ฟอร์ FX คอร์รีเปล่าครับ

Comment

Working...
                                X