Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมี A10 ไปที่สเปคเดียวกันแล้ว 3dmark11 มาชมที เหมือนมันจะต่างกันไม่เท่าไหร่

Comment

• Originally posted by iluprs View Post

ของโน้ตบุ้คนะครับ อิอิ เดาๆกันเอง
      เท่าที่ดู ไม่ได้บอกว่า crossfire คิดว่าคงเป็น virtu มากกว่า cpu ยังเป็น gen2 ไม่น่าจะ crossfire ได้

Originally posted by suphanutju View Post
      โหดตรัส แล้วอยากดู benchmark a10 6800 k แล้ววว
      ผลออกมาพอสมควรแล้วนะ cpuแรงอีก5-10% gpu แรงกว่า10-15% แต่ที่ผมสนใจคือลาก bus ram genใหม่ ถ้าลากได้2600+ จะแจ่มมากอะ

Originally posted by babaza888 View Post
      ใครมี A10 ไปที่สเปคเดียวกันแล้ว 3dmark11 มาชมที เหมือนมันจะต่างกันไม่เท่าไหร่

คะแนนอันนั้นมันรวมcpu+gpu วัดได้ไม่ค่อยแน่นอนเท่าไร ต้องหาโปรแกรมที่เทสแยกเลยน่าจะชัวกว่า

Comment

• dual graphics ไงครับท่าน ดูรหัสก็เดากันเล่นๆ แต่น่าจะชัวร์ HD 8750m เป็น GCN

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
          ถ้าจะออกตอนนี้ เจน 2-2.5 น่าจะดีกว่าเยอะนะครับ
          ไปเอา A6 5400Kมาละครับ โดยรวมก็โอเคคับ ประกอบให้พ่อเล่นเน็ตแกบ่นเล่น Ipadจอเล็กไม่ชอบ -.-

Comment

• A10 5800K BUS 2133 ว่าแต่เจน 2.5 แรงกว่า 10-15 เปอร์เองเหรอครับ งั้นผมคงอยู่กับ 5800K

Last edited by asuji06; 23 May 2013, 20:04:46.

Comment

• A10 5700
              GA-F2A85XM-D3H
              อัพไบออส F3 ที่รองรับ ริชแลนด์ เข้าไบออสไม่ได้เลย ยังดีที่เข้าวินโดว์สได้เลยดาวน์กลับเป็น F2 ได้
              ใครเป็นบ้างครับ งงกันไป

Comment

• ใช้อัสซุส ไม่มีปัญหาอัลไล

Comment

• ผมใช้ A10 5800K FM2+GA-F2A75M-HD2 ตัวเล็กๆบางๆ ขอคำแนะนำพี่ๆช่วยเลือกแรมให้หน่อยครับ ขาดแรม อิอิ มีงบ3200

Comment

• แล้วก็ขอวิธีทำให้ A10 5800k มันวิ่ง4.2 เหมือนที่กล่องมันติดไว้อ่ะครับ ผมวิ่ง3.8เอง ทำไม่เป็นอ่าไปปรับตรงไหนในไบออสครับ

Comment

• Originally posted by maverick19 View Post
                      ไปเอา A6 5400Kมาละครับ โดยรวมก็โอเคคับ ประกอบให้พ่อเล่นเน็ตแกบ่นเล่น Ipadจอเล็กไม่ชอบ -.-
                      ผมก็เล่น A6 5400k อยู่ เอสไว้เผาแรมเพราะเล่นเกมส์ไม่เป็น ประหยัด แรง แต่ให้มอง Fm1มือสองไว้ อันนี้แรงของจริง...
                      ขอคำแนะนำด้วย ...มือใหม่หัดลากครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ Kingston hyper X bus 1866 นี่ลากไป 2133 ด้วยบอร์ด Gigabyte F2A75M-HD2 ได้หรือเปล่าครับ ผมเด็กใหม่ครับ สวัสดี ตอบผมหน่อยผมเหงา อิอิ

Comment

• Originally posted by gfhddkdza View Post
                          ถามหน่อยครับ Kingston hyper X bus 1866 นี่ลากไป 2133 ด้วยบอร์ด Gigabyte F2A75M-HD2 ได้หรือเปล่าครับ ผมเด็กใหม่ครับ สวัสดี ตอบผมหน่อยผมเหงา อิอิ
                          Sniper ก็วิ่งดี
                          Kingston ต้องลุ้นรหัสให้ได้ตัวเทพ
                          แต่บอร์ดตัวนี้เล่นนิ่งๆที่1866 ถ้าจะวิ่งเกินต้องปรับเยอะหน่อย

Comment

• death Line ท่านกด CL โหดร้ายมาก 9-11-9-28-40 แรมของอะไรนั่น

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                              death Line ท่านกด CL โหดร้ายมาก 9-11-9-28-40 แรมของอะไรนั่น
                              สงสัยจะพวก BBSE ละมั้งครับ เห็นว่าใช้ 2000RM

Comment

• ในรูปเป็น Xm1600c7 2x2g คู่นี้เคลมมาใหมชิพ pscปน elpida เผาจนเริ่มนิ่ง ไฟ 1.65
                                ส่วน Rm2000 ชิพ psc old lot XFG..3G- A
                                คู่นี้ เผาจนเล่น 2400 ไฟ1.6 ได้แล้ว ถ้าเล่นกับFM1บัส2000 กด6 7 6 24 ไฟ1.65 วิ่งได้ไม่มีฟ้า

Comment

Working...
                                X