Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by micronz View Post
    ครับ กุมภาพันธ์ น่าจะมีข่าวเคลื่อนไหวกันบ้าง

Apu gen 7 เงียบเลย ตลาดล่างๆต่ำกว่า 3,000

อินเทลกินหมด แถมบอร์ดรุ่นล่างๆพวก A300

ก้ออีกนานรอกันต่อไป แผนจะออก gen8

ปลายปีสงสัยเลื่อนกันยาว กลางปี61 จะทันไหมเนี่ย บ่นบ่น...

Comment

• บอร์ด MSI A68HM GAMING ถ้าใช้กับ A8 7650K พอได้ไหมครับ
      พอดีผมจะใช่ slot M.2 ใส่ SSD

Comment

• จัดไปเมนบอร์ดมันอัพbiosมาครบละใส่ได้หมด

ตั้งแต่ซีรี่ 5xxx, 6xxx, 7xxx

Comment

• ผมไช้ A10-7700k และไปซื้อ r7 240 มาไส่แล้ว ต้องไปตั้งค่าตรงใหน อีกอะครับ เพื่อไห้มันทำงานทั้งสองตัว

Comment

• Originally posted by lexza125 View Post
            ผมไช้ A10-7700k และไปซื้อ r7 240 มาไส่แล้ว ต้องไปตั้งค่าตรงใหน อีกอะครับ เพื่อไห้มันทำงานทั้งสองตัว
            [ATTACH=CONFIG]3824563[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]3824564[/ATTACH]

มันต้องไปตั้งค่าใน bios หรืป่าว ผมจำไม่ค่อยได้ด้วย

Comment

• JIB, ADVICE เริ่มโล๊ะ APU FM2+ แล้วนะครับเมื่อวานแต่เพิ่งมาปรับราคาวันนี้

ใครมีแรม DDR3 เก่า2แถว จัดได้เลยครับ อิอิ A8-7600 ราคา 2,400 จับคุ่กับบอร์ด A68 ราคา 1,550

หรือ Athlon X4 845 = 1,740 สำหรับคนที่มีแรมกับการ์ดจอเก่า

Comment

• สอบถามหน่อยครับ

ระหว่าง a10 7890k กับ athlon x4 + amd r7 350

อันไหนแรงกว่ากันครับ

Comment

• Originally posted by maduza555 View Post
                  สอบถามหน่อยครับ

ระหว่าง a10 7890k กับ athlon x4 + amd r7 350

อันไหนแรงกว่ากันครับ
                  ความแรงน่าจะใกล้เคียงกันครับ
                  A10 7890k ส่วนของ cpu น่าจะแรงกว่านิดนึง แต่จะเสียแรมระบบไปบางส่วน และเป็น DDR3 ถ้าไม่ได้เน้นเกมมากนักจะได้เปรียบเรื่องความทนทาน
                  ส่วน athlon x4 880k กับ r7 350 ถ้าเป็นตัว 512sp ram ddr5 ก็น่าจะเล่นเกมได้ดีกว่านิดหน่อย (แต่ถ้าเป็นตัว ddr3 ก็น่าจะพอๆกับ 7890k)

แต่ถ้าจัดใหม่จริงๆ ชั่วโมงนี้เป็น intel G4560 ddr4 กับ rx460 หรือ gtx 1050ขึ้นไป น่าจะคุ้มค่ากว่าครับ

Comment

Attached Files
                    Last edited by maduza555; 6 Apr 2017, 01:51:49. Reason: แก้ไขได้แล้วครับ

Comment

• ตอนนี้ใช้ i3 4150 ที่ผ่านมาก็ตอบสนองการใช้งานได้ดี เล่นเน็ต ยูทูป โหลดบิท และดูหนัง

ตอนหลังหันมาดูหนังแบบ 60 เฟรม เลยพบปัญหาว่า GPU ในตัว i3 4150 มันไม่ค่อยไหว CPU โหลดไปถึง 80-90% บางช่วงไป 90-100% เฟรมตกไม่ถึง 60 ทำให้ภาพกับเสียงไม่ตรงกัน

ประจวบกับช่วงนี้เห็นราคา APU ลงมาเยอะ A10 7890K เหลือ 3,980 บาท เลยคิดจะเปลี่ยนไปทาง AMD แทน

ถ้าเป็น A10 7890K ตัว GPU ใช้ดูหนัง 60 เฟรมเป็นยังไงบ้าง และ CPU โหลดไปถึง 80-90% มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by Property View Post
                        ตอนนี้ใช้ i3 4150 ที่ผ่านมาก็ตอบสนองการใช้งานได้ดี เล่นเน็ต ยูทูป โหลดบิท และดูหนัง

ตอนหลังหันมาดูหนังแบบ 60 เฟรม เลยพบปัญหาว่า GPU ในตัว i3 4150 มันไม่ค่อยไหว CPU โหลดไปถึง 80-90% บางช่วงไป 90-100% เฟรมตกไม่ถึง 60 ทำให้ภาพกับเสียงไม่ตรงกัน

ประจวบกับช่วงนี้เห็นราคา APU ลงมาเยอะ A10 7890K เหลือ 3,980 บาท เลยคิดจะเปลี่ยนไปทาง AMD แทน

ถ้าเป็น A10 7890K ตัว GPU ใช้ดูหนัง 60 เฟรมเป็นยังไงบ้าง และ CPU โหลดไปถึง 80-90% มั้ยครับ

หา RX460 มาใส่เถอะครับ

APU gen นี้ เจอ 4k HEVC ก็ไปไม่รอดแล้ว ไว้รอ APU ตัวใหม่ออกก่อน

Comment

• ดันหน่อย ตกไปเยอะเลย Bristol Ridge เงียบเหมือนเป่าสากกก ครึ่งปีหลังจะมามั๊ยยเนี่ยย

Comment

• ของผมปรับแรมบัสเป็น 2400 ไม่เสถียรไม่ว่าจะทำยังไงก็ไม่เสถียร
                            สงสัยจะตันที่ cpu เลยเล่นที่บัส 2133 แล้วกด cl เอาก็ถือว่าได้ความแรงใกล้เคียงกับบัส 2400

Comment

• เอาเจ้าตัวเล็กในตระกูล APU มาลงซะหน่อยครับ

จัดแต่บอร์ดใหม่ใบเดียว นอกนั้นของเก่าล้วนๆ เอามาทำ Fire sharing ใช้ชั่วคราวไปก่อน

Biostar A68N-5745 (A10-5745M) โมซิงค์นิดหน่อย

ยัดลงเคส CM Elite110 ใส่ HDD 3ตัว กับ SSD อีก 1ตัว เต็มสเปคเคสพอดี

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                                เอาเจ้าตัวเล็กในตระกูล APU มาลงซะหน่อยครับ

จัดแต่บอร์ดใหม่ใบเดียว นอกนั้นของเก่าล้วนๆ เอามาทำ Fire sharing ใช้ชั่วคราวไปก่อน

Biostar A68N-5745 (A10-5745M) โมซิงค์นิดหน่อย

ยัดลงเคส CM Elite110 ใส่ HDD 3ตัว กับ SSD อีก 1ตัว เต็มสเปคเคสพอดี

ดูรูปไม่ได้เลยครับ

ว่าแต่ตอนนี้ cpu fm2+ ราคาดีมากๆเลย
                                น่าจัดมาเก็บไว้เล่นสักชุดก่อน Zen apu ออกนะครับ

Sent from my SM-J710F using Tapatalk

Comment

Working...
                                X