Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by vbangkem View Post
    สอบถามครับ คือจะจัดคอมให้เพื่อน เอาไว้แค่ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ต มีเกมส์บ้างนิดหน่อย ถ้าผมจะจัดตัวนี้จะพอได้ไหมครับ
    CPU AMD A6 7400k
    M/B Asrock Fm2a68m-dg3+
    ส่วนแรมของเก่าผมมี แรมแผงเขียว 4g บัส 1600 อยู่ 2 ตัว ก็จะยกให้เพื่อนเลย
    สเปคนี้ใช้ดูหนังฟังเพลงเล่นเน็ตเล่นเกมส์นิดหน่อยได้ไหมครับ ส่วนซัพพายต้องใช้ไฟเยอะไหมถ้าไม่เยอะก็จะยกให้เลย เพื่อนจะเอาไปต่อกับจอ TV (มันใช้HDMIใช่ป่าวครับ)แล้วภาพจะดีไหม
    ถ้าเพิ่มได้อีกสักพันกว่าบาทไป A8 7650k หรือ A8 7600 น่าจะคุ้มกว่าครับเล่นได้ถึง Dota2,Cs-go เริ่มไม่พอใจต่อการ์ดแยกยังok
    ็HDMI ให้ดูที่บอร์ดได้เลยครับ แต่ Asrock ตัวนี้เหมือนจะไม่มี HDMI ให้ใช้ ลองดูตัวนี้แทนครับ FM2+ MSI A68HM-E33

Comment

Attached Files

Comment

• up grade มาจากชุดเดิม A8 3850 +XFX HD 6670 Dual graphics

Comment

• สอบถามหน่อยครับ อยากจะประกอบคอมให้แฟนไว้ทำงานเครื่องนึง เป็น APU ครับ (ไม่อยากได้การ์ดจอแยกครับ)
          เดิมที่ผมใช้ A10-5800K อยุ่แล้ว แต่ถ้าจะประกอบใหม่เป็น A8 หรือ A10 ที่แรงกว่า A10-5800K ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
            สอบถามหน่อยครับ อยากจะประกอบคอมให้แฟนไว้ทำงานเครื่องนึง เป็น APU ครับ (ไม่อยากได้การ์ดจอแยกครับ)
            เดิมที่ผมใช้ A10-5800K อยุ่แล้ว แต่ถ้าจะประกอบใหม่เป็น A8 หรือ A10 ที่แรงกว่า A10-5800K ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ
            ขอบคุณครับ
            ผมว่ารอ zen แล้วยกเครื่อง a10 ให้แฟนเล่นน่าจะดีกว่านะครับ

Comment

• อยากได้ X4 845 มีใครจะปล่อยมั้ย PM มาเลย

Comment

• ยังอยู่กันครบนะครับทุกท่าน 555 บริสตอลไลซื เอพียู มาก่อน
                เซนเอพียุมาช้าครับ

Comment

• มาเกาะดูไม่ได้เข้ามาเป็นปี...

Comment

• Originally posted by theleon View Post
                    มาเกาะดูไม่ได้เข้ามาเป็นปี...
                    ครับ กุมภาพันธ์ น่าจะมีข่าวเคลื่อนไหวกันบ้าง

Comment

• แล้วมันจะมี Socket ใหม่ เช่น FM3 มาไหมนิช่วงนี้

Comment

• ขอ ความรู้หน่อยครับอ่านๆไปแล้วตาลาย

ไอ apu เนี้ย มันสามารถ dual grapihc ได้เเต่รุ่น r7 240 250 ใช่ไหมครับ พวก r9 380 หรือ rx 470 พวกนี้ได้ไหมครับ

ถ้ามันได้ มันช่วยได้มากแค่ไหน

เเล้วทำไมผมอ่านบอร์ดฝรั่ง เวลามีคนถามว่า a10 7870k dual กับ r7 370 มีผลอย่างไรบ้าง หรือ r9 380

ฝรั่งมันจะดันไห้ไปเล่น FX 6300 ไม่ก็ athlon x4 870k +การ์ดแยกแทน

ผมอยากรู้ว่า ทำไมถึงเป็นอย่างนั้น เเล้ว a10 a8 มันดันไม่ออกหรอครับ ถ้า dualการ์ดรุ่นใหญ่ๆ

ถ้าไม่พูดถึงความคุ้มค่าครับ

ผมไม่เคยใช้งานเเต่ลองอ่านทำความเข้าใจอยู่ครับ ตอนนี้ งง งวยไปหมดเเล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by คิม View Post
                          แล้วมันจะมี Socket ให ม่ เช่น FM3 มาไหมนิช่วงนี้
                          AM4 ครับ บริสตอลไลซ์ เอพียู สี่คอร์พร้อมกราฟฟิก R9 380 รุ่นเล็กลงหน่อยพร้อม ใช้บอร้ดเดียวกับเซนคอร์ บอร้ดดุได้จากบอร้ด AM4 ของเซนคอร์เลย

Comment

• Originally posted by nedvedza View Post
                            ขอ ความรู้หน่อยครับอ่านๆไปแล้วตาลาย

ไอ apu เนี้ย มันสามารถ dual grapihc ได้เเต่รุ่น r7 240 250 ใช่ไหมครับ พวก r9 380 หรือ rx 470 พวกนี้ได้ไหมครับ

ถ้ามันได้ มันช่วยได้มากแค่ไหน

เเล้วทำไมผมอ่านบอร์ดฝรั่ง เวลามีคนถามว่า a10 7870k dual กับ r7 370 มีผลอย่างไรบ้าง หรือ r9 380

ฝรั่งมันจะดันไห้ไปเล่น FX 6300 ไม่ก็ athlon x4 870k +การ์ดแยกแทน

ผมอยากรู้ว่า ทำไมถึงเป็นอย่างนั้น เเล้ว a10 a8 มันดันไม่ออกหรอครับ ถ้า dualการ์ดรุ่นใหญ่ๆ

ถ้าไม่พูดถึงความคุ้มค่าครับ

ผมไม่เคยใช้งานเเต่ลองอ่านทำความเข้าใจอยู่ครับ ตอนนี้ งง งวยไปหมดเเล้วครับ ขอบคุณครับ
                            ได้ประมาณนี้เท่านั้นครับ
                            A8-A10 6xxx - HD6570,6670
                            A8-A10 7xxx - R7 240,250 (ตั้งแต่ R7 250x ขึ้นไปคือไม่ได้แล้วครับ)

ที่เขาไม่แนะนำกันเพราะมันไม่แรง ปัญหาเยอะ เกมที่รองรับก็มีไม่มาก
                            เห็น fps เยอะแต่เล่นไม่ลื่น เพราะ Dual Graphic frame time จะสูงโดยธรรมชาติ
                            อย่าง A8 7xxx + R7 240 เอา R7 250x มาใส่ใบเดียวก็แรงกว่าและปัญหาน้อยกว่าครับ

มันพอจะโอเคแค่กับ notebook คือเราเลือกได้ว่าใช้การ์ดไหน เพื่อลดความร้อนกับประหยัดแบต
                            หรือถ้าเล่นเกมที่รองรับเช่น bf3-4 ,nfs บางภาค,bioshock ก็จะช่วยให้ลื่นขึ้นนิดนึง

Comment

• 9800E, 9700E มันจะมีขายในไทยมั๊ย

Attached Files

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                                AM4 ครับ บริสตอลไลซ์ เอพียู สี่คอร์พร้อมกราฟฟิก R9 380 รุ่นเล็กลงหน่อยพร้อม ใช้บอร้ดเดียวกับเซนคอร์ บอร้ดดุได้จากบอร้ด AM4 ของเซนคอร์เลย
                                งั้นไปรอ AM4 เลยดีกว่า ดูน่าอนาคตไกลดีกว่า FM2+ แล้ว

Comment

Working...
                                X