Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือ A4-7300และA6-6400K เป็น Radeon HD 8470D ส่วน A6-7400K เป็น Radeon R5 series ใช่ไหมครับ
    GPU Type: Radeon R5 series กับ Radeon HD 8470D อันไหนเล่นเกมส์ดีกว่ากันครับ
    CPU 3 ตัวนี้แนะนำตัวไหนครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
      บอร์ดรุ่นนี้ไม่เคยใช้ครับ

แต่เคยใช้ Gig F2A75M-HD2 มีโลโก้ Triple Monitor เหมือนกัน

ลองต่อ 3จอ Eyefinity VGA + DVI + HDMI ก็ทำได้จริง รุ่นที่ถามมาก็คงต่อได้เช่นกันครับ

ขอบพระคุณมากครับสำหรับข้อมูล

Comment

• A6 7400K ครับใช้บัสแรม 1866 ขึ้นไปฟินกว่าอีกสองตัวที่ท่านเลือกด้วยประการทั้งปวง

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• ทำไม CPU ผมมันร้อนจังครับ เล่น Red Alert 3 ค้างดับเอง ดูอุณหภูมิแล้วมันขึ้นไป 100 กว่าองศา มีวิธีแก้มั้ยครับ

สเปกคอม

CPU : A6 5400K
            MB : GA-F2A55M-HD2 (rev. 1.2)
            RAM : G-Skill Ripjaws DDR3 Bus 1600 4G( 2GBx2)
            VGA : Leadtek GTS450
            PSU : Dtech DT450 450W

Comment

• ^ เครื่องใช้มานานหรือยังครับ ถอดซิงค์ CPU เช็ดซิลิโคนเก่าออกแล้วใส่ซิลิโคนใหม่ดูครับ

พึ่งสังเกตุ GTS 450 TDP =106W ตัวนี้กินไฟอยู่นะ

Dtech DT450 450W ตอนเล่นเกมลองเอามือมาจ่อลมที่ออกมาจาก PSU มันร้อนมากไหม
              Last edited by O_ho; 27 Jul 2016, 20:43:33.

Comment

• Originally posted by O_ho View Post
                ^ เครื่องใช้มานานหรือยังครับ ถอดซิงค์ CPU เช็ดซิลิโคนเก่าออกแล้วใส่ซิลิโคนใหม่ดูครับ

พึ่งสังเกตุ GTS 450 TDP =106W ตัวนี้กินไฟอยู่นะ

Dtech DT450 450W ตอนเล่นเกมลองเอามือมาจ่อลมที่ออกมาจาก PSU มันร้อนมากไหม
                ถ้า PSU จ่ายไฟไม่พอมันจะทำให้ CPU ร้อนมั้ยครับ

Comment

• A8 7670k Bus 2400 pes 2016 ,fifa 16 FullHD ไหวมั๊ยครับ

Comment

• นึกว่าจะโดนลองแพ drivers ซะแล้วครับ

ตั้งแต่ 16.3.2 ลงตัวใหม่กว่านี้ไม่ได้เลย กว่าจะได้อัพเดทอีกทีก็ 16.7.3

http://support.amd.com/en-us/download

Comment

• APU -5xxx/6xxx ลอยแล้วใช่ไหม

Comment

• ลองเช็คแล้ว ได้แค่นี้ crimson ไม่รองรับ

Comment

• - A10-7800 กับ X4 845 + VGA ตัวละไม่เกิน 1500 ใข้เดิมๆตัวไหนแรงกว่ากันครับ
                          ถ้าจะประกอบให้แฟนไว้ทำ PHOTOSHOP กับ CorelDRAW ครับ
                          แฟนไม่เล่นเกมส์ครับ

- A10-7800 , A8-7600 แรงกว่า A10-5800K ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• x4 845 + vga ดีกว่า / เจนใหม่ย่อมแรงกว่าเจนเก่าคับ แต่จะแรงเท่าไรนั้นอีกเรื่อง

Comment

• ขอถามหน่อยครับตั้ง default clock ของAPU ให้อยู่ถาวรยังไงครับ ผมตั้งใน amd overdrive อ่า พอปิดเปิดเครื่องใหม่มันกลับไปเป็นค่า 800MHz ตลอด
                              Last edited by oksuck; 31 Jul 2016, 18:32:20.

Comment

• Originally posted by oksuck View Post
                                ขอถามหน่อยครับตั้ง default clock ของAPU ให้อยู่ถาวรยังไงครับ ผมตั้งใน amd overdrive อ่า พอปิดเปิดเครื่องใหม่มันกลับไปเป็นค่า 800MHz ตลอด
                                [ATTACH=CONFIG]3705498[/ATTACH]
                                ทำใน BIOS ครับ

Comment

Working...
                                X