Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by iluprs View Post
    apu มันน่าจะแรงกว่า 6670 ไปแล้วครับ อาจจะ cf กับ hd 7730 มั่งนะ
    ผมว่าจริง แค่ A8 ก้อเล่น dot a2 ปรับสุดสบายๆ มีหน่วงๆแค่ตอนเลือกตัวละคร แค่นั้นเอง ส่วน BF3 นี่ยังไม่ลอง

Comment

• ผมก็ประมาณ 70 ซิ้งเดิมๆ A10 Hon ผมปรับสุด เฟรม 60+

Comment

• ว้าา สงสัยหมดหวังบัสแรม 2133 ซะแล้วคงต้องถอยมาใช้555
        -ผมลองทำแบบพี่6ห้องแรมนะครับ 11-11-11-31 2T ไฟ 1.65-1.75 ปกติมันต้องมีเลขเยอะกว่านี้1หน่วยรึเปล่าครับ ผมเลยตั้งไม่ค่อยถูกเท่าไหร่ จอดำไป3รอบ555 แต่ก็สนุกดีครับ ถือว่าเป็นความรู้ไปในตัวด้วยครับ

Comment

• Originally posted by surasak5 View Post
          ว้าา สงสัยหมดหวังบัสแรม 2133 ซะแล้วคงต้องถอยมาใช้555
          -ผมลองทำแบบพี่6ห้องแรมนะครับ 11-11-11-31 2T ไฟ 1.65-1.75 ปกติมันต้องมีเลขเยอะกว่านี้1หน่วยรึเปล่าครับ ผมเลยตั้งไม่ค่อยถูกเท่าไหร่ จอดำไป3รอบ555 แต่ก็สนุกดีครับ ถือว่าเป็นความรู้ไปในตัวด้วยครับ
          ลองเพิ่ม CPU NB ขึ้นอีก

Comment

• A8 ถ้าไม่ oc ต้องปิด AA ไม่งั้นมีเฟรมตกบ้างตอนสกิลใหญ่ๆ

Originally posted by surasak5 View Post
            ว้าา สงสัยหมดหวังบัสแรม 2133 ซะแล้วคงต้องถอยมาใช้555
            ถ้าเมนบอดพี่ร็อค เพิ่มไฟnbด้วย ไป1.35-1.4v แต่ถ้าใช้กิ๊กแรมท่านคงไปไม่ไหวแล้วจริงๆ

A10-6700 / A10-6800K วางขายเมื่อไหร่จะเปิดรับ preorder ประกันใจ 1ปี หลักจากนั้นมีบริการส่งเคลมให้
            Last edited by RunRa; 18 May 2013, 14:28:36.

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
              A8 ถ้าไม่ oc ต้องปิด AA ไม่งั้นมีเฟรมตกบ้างตอนสกิลใหญ่ๆ

ถ้าเมนบอดพี่ร็อค เพิ่มไฟnbด้วย ไป1.35-1.4v แต่ถ้าใช้กิ๊กแรมท่านคงไปไม่ไหวแล้วจริงๆ

A10-6700 / A10-6800K วางขายเมื่อไหร่จะเปิดรับ preorder ประกันใจ 1ปี หลักจากนั้นมีบริการส่งเคลมให้
              A10-6700 อันนี้ก้อน่าสน

Comment

• Originally posted by babaza888 View Post
                ลองเพิ่ม CPU NB ขึ้นอีก
                เดี๋ยวจะลองทำดูครับผม

Originally posted by RunRa View Post

ว้าววว ครับผมแหมเพิ่งรู้เหมือนกันนะครับเนี่ยต้องเพิ่มไฟ nb ด้วย ผมกลัวมันร้อนเกินไปเลยไม่กล้าเพิ่มครับ
                -โอ้ววว a10-6800k สนตัวนี้ครับ แต่เพิ่งสอย 5800k ได้ไม่นานอยากจับให้มันนนานกว่านี้สักหน่อยครับ

Comment

• 6800 ผลเทสต์ กะ CFX น่าสนมาก ท้าชน I5 เลยนะนั่นผมว่า อิอิ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
                    6800 ผลเทสต์ กะ CFX น่าสนมาก ท้าชน I5 เลยนะนั่นผมว่า อิอิ
                    ไหนท่านเอามาแปะที

Comment

• ท่านกันดั้มเอามาดูซะดีๆ หึหึ

Comment

• ถามหน่อยครับระหว่างซื้อ

A10 + 6670 ddr5 กับ A10 + แรมบัส 2133 (ของเดิมบัส 1600)

ควรซื้อแบบไหนดี ใช้เดิมๆ ไม่ได้ oc cpu

ปล. วันก่อนนั่งดูร้านที่ขาย 7770 แต่เมียเดินมาเห็นพอดี โดนด่าจนหูไหม้เลย - -"

ที่ดู 7770 ไว้เพราะ PSU เสียบไฟได้สุงสุดแค่รุ่นครับ

Comment

• ออกตัวก่อนเลยนะครับว่าไม่ได้มากวนคือผมใช้ Intel hd 2500 อยู่ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้เป็น A4-5300 จะโอเคกว่าไม่ครับผมไม่ใช้การ์ดจอแล้วอะครับ เกมส์ที่เล่นส่วนใหญ่จะเป็นพวกแนว moba ครับ lol dota2 pes 2013 fm2013 และก็ท่องเว็บแปลงไฟล์ใช้ vegas pro 12 จะโอไหมครับ

Comment

• Originally posted by arcasaki View Post
                            ออกตัวก่อนเลยนะครับว่าไม่ได้มากวนคือผมใช้ Intel hd 2500 อยู่ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้เป็น A4-5300 จะโอเคกว่าไม่ครับผมไม่ใช้การ์ดจอแล้วอะครับ เกมส์ที่เล่นส่วนใหญ่จะเป็นพวกแนว moba ครับ lol dota2 pes 2013 fm2013 และก็ท่องเว็บแปลงไฟล์ใช้ vegas pro 12 จะโอไหมครับ
                            ออนบอร์ดอินเทลค่อนข้างกากนะครับ ถ้าเทียบกับ AMD ผมว่าตามที่ท่านว่างานนี้ A4 แจ่มกว่านะ ส่วนตัวใช้ A10 5800K ทุกเกมส์บนโลกเว้น ไครซิส 3+สไนเปอร์อีลิท นาซี 1280x720 Medium ทุกเกมส์ลื่นหัวทิ่มบ่อครับ

Originally posted by tumtee View Post
                            ถามหน่อยครับระหว่างซื้อ

A10 + 6670 ddr5 กับ A10 + แรมบัส 2133 (ของเดิมบัส 1600)

ควรซื้อแบบไหนดี ใช้เดิมๆ ไม่ได้ oc cpu

ปล. วันก่อนนั่งดูร้านที่ขาย 7770 แต่เมียเดินมาเห็นพอดี โดนด่าจนหูไหม้เลย - -"

ที่ดู 7770 ไว้เพราะ PSU เสียบไฟได้สุงสุดแค่รุ่นครับ
                            ผมว่าซื้อแรมใหม่+ขายแรมเก่า A10 มันเน้นประหยัดไฟ+720P ลื่นทุกเกมส์ถ้าจะจัด 6670 กัดฟันไป 7770 เถอะครับแต่มันก็จะกินไฟเพิ่มซึ่งผิดคอนเซป APU อันนี้ส่วนตัวนะ
                            Last edited by asuji06; 18 May 2013, 21:32:17.

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                              ออนบอร์ดอินเทลค่อนข้างกากนะครับ ถ้าเทียบกับ AMD ผมว่าตามที่ท่านว่างานนี้ A4 แจ่มกว่านะ ส่วนตัวใช้ A10 5800K ทุกเกมส์บนโลกเว้น ไครซิส 3+สไนเปอร์อีลิท นาซี 1280x720 Medium ทุกเกมส์ลื่นหัวทิ่มบ่อครับ
                              ครับกลัวว่าเปลี่ยนมาแล้วจะไม่ต่างกันมากครับ แล้วซิ้งค์นี้เสียงดังไหมคระบถ้าเปิดประมาณ 8 ชม. ต่อวันจะร้อนบวกกินไฟเท่าไรหรือครับต่อเดือนอะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนบอร์ดนี้ต้องลงวินโดว์ใหม่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by tumtee View Post
                                ถามหน่อยครับระหว่างซื้อ

A10 + 6670 แรงกว่าแน่นอน แต่มีผลแค่เกมที่ซัพพอทเท่านั้น + กินไฟกว่า 60w+

ขาย A10 ตัวเดิมทิ้ง สอย A10-6700 ดีที่สุด ประหยัดไฟอีก 35w แล้วการ์ดจอที่ได้ใช้แรม bus1600 แรงกว่าของเดิมแรมbus2400 แน่นอน

ซึ่ง35w ที่ประหยัดไปนั้น ทำให้ท่านสามารถใช้ power 200-250w ได้สบายๆ ค่าไฟเดือนนึง ประหยัดได้10-50 บาท คิดเป็นรายปีก็เยอาะอยู่นะ

Comment

Working...
                                X