Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลเทส benchmark resident evil6 ได้เท่าไรกันบ้าง (1920x1080)
    A8 เดิมๆ แรม bus2133 ได้1500
    A8 ลากจนสุด ได้1900
    A10 เดิมๆ แรม bus2133 ได้ 1800
    A8 ลากจนสุด ได้2400

โหลดได้ที่นี่ http://international.download.nvidia...nchmark_EU.exe
    Last edited by RunRa; 16 May 2013, 23:10:30.

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
      ตังมาเติมเงินโทรสับหมดแม่นบ่โยม
      ประมาณ นั้น หลวงเพ่ แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งหยิง ทั้งเพื่อน หมดไว จิงๆๆ

Comment

• ข่าวอัพเดทเกมส์ อีโว ตัวใหม่นะครับ
        ใครชอบกราฟฟิก ตลกๆๆ มั่งเนี่ย อิอิ
        apu ออนบอร์ด คิดว่าลอดมังครับ
        BORKED

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
          ผลเทส benchmark resident evil6 ได้เท่าไรกันบ้าง (1920x1080)
          A8 เดิมๆ แรม bus2133 ได้1500
          A8 ลากจนสุด ได้1900
          A10 เดิมๆ แรม bus2133 ได้ 1800
          A8 ลากจนสุด ได้2400

โหลดได้ที่นี่ http://international.download.nvidia...nchmark_EU.exe
          ผมก็ได้ราวๆ 15xx เหมือนกันครับ เดิมๆ แรม2133
          พอดีไม่ได้เล่นเกมพวกนี้

Comment

• Originally posted by wonderoops View Post
            ตังมาเติมเงินโทรสับหมดแม่นบ่โยม
            ท่านอาจารย์ สึกเมื่อไหร่คับ รอดูท่านเป็นแนวทาง

Comment

• 4 มิ.ย Gen 2.5 ออกสินะ

Comment

• เฮ้อ ไปอ่านบอร์ดฝรั่งมา ฝรั่งบนเรื่องความร้อนกระจายเลย เหงเขาคุยกันว่าอุณภูมที่ปลอดภัยของ A10 คือ 74 แต่ผมซัดไป 90-103 แล้ว อิอิ

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                  เฮ้อ ไปอ่านบอร์ดฝรั่งมา ฝรั่งบนเรื่องความร้อนกระจายเลย เหงเขาคุยกันว่าอุณภูมที่ปลอดภัยของ A10 คือ 74 แต่ผมซัดไป 90-103 แล้ว อิอิ
                  อ่านตรงไหน

Comment

• ลองเสริชดูครับ A10 5800K+HOT TEMP ในกูเกิ้ลผมอ่านรวมๆหลายๆบอร์ดน่ะ

Comment

• gen2.5 จะเปิดตัวแล้ว ขายจริงคงปลายเดือนหน้า (เมืองนอก) ถ้า A10-6700 ราคาตีเป็นไทยไม่เกิน 4500บาท สงสัยไม่รอดมือผม คราวนี้ gpu มาเท่า A10-6800k ไม่เหมือน A10-5700 ที่โดนลดมา 1 step
                      Last edited by RunRa; 17 May 2013, 22:57:16.

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                        ลองเสริชดูครับ A10 5800K+HOT TEMP ในกูเกิ้ลผมอ่านรวมๆหลายๆบอร์ดน่ะ
                        ผมหมายถึง อ่านความร้อนจากตรงไหนครับ
                        โปรแกรมอะไร
                        ทำไมถึงอ่านจากโปรแกรมนั้น

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
                          ผมหมายถึง อ่านความร้อนจากตรงไหนครับ
                          โปรแกรมอะไร
                          ทำไมถึงอ่านจากโปรแกรมนั้น
                          ตัวผมเหรอครับ CPU+MB ผมดูในโปรแกรม ASrock EXTREAMTUNE ที่แถมมาจากบอร์ด ส่วน GPU ก็ GPUZ แหละ ส่วนฝรั่งผมไม่รู้นะว่าเขาใช้ไรกัน
                          Last edited by asuji06; 17 May 2013, 23:07:12.

Comment

ตัวผมเหรอครับ CPU+MB ผมดูในโปรแกรม ASrock EXTREAMTUNE ที่แถมมาจากบอร์ด ส่วน GPU ก็ GPUZ แหละ ส่วนฝรั่งผมไม่รู้นะว่าเขาใช้ไรกัน
                            ทำไมร้อนจัง ผมก็ดูความร้อน GPU จาก GPUz มันก็ขึ้นราวๆ 70 กว่าถ้าเกิน 74 ก็ตัดไปเลยเหมือนกัน
                            แต่คิดว่าคงไม่ใช่ตรงนี้หรอกมั้ง ที่เขาว่ากัน

เมื่อกี้ไปลองเทส Resident Evil 6 เพื่อหาว่า ระบบเดิมๆของ A8 ของผมจะเล่นได้ที่เท่าไหร่ดี
                            น่าจะได้ที่ 720p ทุกอย่าง low + motion blur off
                            รูปแรก เดิมๆ ทุกอย่างออโต้ แรม 2133
                            รูปที่สอง OC GPU ไป 1000
                            ล่างสุด เดิมๆ ทุกอย่างออโต้ motion on

Comment

• Originally posted by RunRa View Post
                              gen2.5 จะเปิดตัวแล้ว ขายจริงคงปลายเดือนหน้า (เมืองนอก) ถ้า A10-6700 ราคาตีเป็นไทยไม่เกิน 4500บาท สงสัยไม่รอดมือผม คราวนี้ gpu มาเท่า A10-6800k ไม่เหมือน A10-5700 ที่โดนลดมา 1 step
                              มัน CF กับการ์ดจอตระกูล 7XXX ได้ยังครับท่านประธาน

Comment

• apu มันน่าจะแรงกว่า 6670 ไปแล้วครับ อาจจะ cf กับ hd 7730 มั่งนะ

Comment

Working...
                                X