Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SECET ครับ

Comment

• Originally posted by parasamon View Post
      ปัจจุบัน AMD A8-6600K
      อนาคต AMD A10-5800K
      ไม่มองไป a10-6800k เลยหละครับ

Originally posted by Moe_Suki View Post
      ผมมี a8-5600k ครับ จะเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ สามารถซื้อเมนบอร์ด fm2+ ใส่แทนเมนบอร์ด fm2 ได้เปล่าครับ
      ได้ครับ

Comment

• ก็อกๆ มี ใคร อยู่ ไหม ! หายไปนาน !

Comment

• หลังจากที่เพิ่งเครม A8-5600K ไป แล้วถอย AM1 มาเล่นระหว่างรอ ความรู้สึกของผมคือ มัน Downgrade ครับ

ถึงจะเป็นการลดแรงม้าลงมา แต่มันก็เพียงพอกับการต่อ TV โหลดบิตดูหนังได้อย่างไม่มีปัญหาครับ เล่นเกมส์ Online ได้ลื่นดีอยู่ ไม่ขี้เหร่

กำลังเครื่องลดลง แต่สิ่งที่ได้คือ ประหยัดไฟกว่าเดิม ร้อนน้อยลง ระบบเสถียรอย่างไม่มีปัญหา หายห่วง เรียกได้ว่าถึงไม่แรง แต่ทำอะไรก็ได้ครับเรื่อยๆ ซึ่งมันอุ่นใจกว่าการที่จะทำอะไรแล้วแรงจริง แต่ต้องมาลุ้นและคอยระวังว่า มันจะร้อนจนดับ

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
            หลังจากที่เพิ่งเครม A8-5600K ไป แล้วถอย AM1 มาเล่นระหว่างรอ ความรู้สึกของผมคือ มัน Downgrade ครับ

ถึงจะเป็นการลดแรงม้าลงมา แต่มันก็เพียงพอกับการต่อ TV โหลดบิตดูหนังได้อย่างไม่มีปัญหาครับ เล่นเกมส์ Online ได้ลื่นดีอยู่ ไม่ขี้เหร่

กำลังเครื่องลดลง แต่สิ่งที่ได้คือ ประหยัดไฟกว่าเดิม ร้อนน้อยลง ระบบเสถียรอย่างไม่มีปัญหา หายห่วง เรียกได้ว่าถึงไม่แรง แต่ทำอะไรก็ได้ครับเรื่อยๆ ซึ่งมันอุ่นใจกว่าการที่จะทำอะไรแล้วแรงจริง แต่ต้องมาลุ้นและคอยระวังว่า มันจะร้อนจนดับ
            ใช้สักพัก เสียบ R7 250 เข้าไปเพื่อความลื่นๆๆๆ อย่าคิดมากเรื่องงบที่ลง ไปผมว่าได้เล่นจอยักษ์ เคสคอม HTPC สวยๆๆผมว่า สบายใจแล้ว
            เพราะเคสคอม ใหญ่ๆๆเอาไปตั้ง ที่ห้องรับแขก ดูไงจัดก็ไม่สวยเท่าเคส htpc ครับ พลังขับการ์ดจอมันแหร่ม เอาการอยู่ที่ดูจาก ทดสอบ เทคสปอตแล้ว

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
              หลังจากที่เพิ่งเครม A8-5600K ไป แล้วถอย AM1 มาเล่นระหว่างรอ ความรู้สึกของผมคือ มัน Downgrade ครับ

ถ้าไม่มองเรื่องเล่นเกมจะเรียก downgrade. ก็ไม่เชิงนะครับ เพราะเอามาโหลดบิต ดูหนัง ดีกว่าไปซื้อrouter โหลดบิตอีก

ไฟก็ประหยัด ไม่ต้องoc ก็ได้ และจุดเด่นสุดๆที่ผมว่าคือ มันเป็นitx ที่ราคาถูกมากกกกกกก

Comment

• มันเป็นการ Downgrade เพื่อความเหมาะสมต่อการใช้งานครับ ประทับใจมากๆ

Comment

• ผมว่ามันก็วางไว้สมเหตุสมผลดีอยู่เหมือนกันนะครับ
                  ถ้าจะให้ ตัวเล็กแรงกว่าตัวใหญ่ ก็ต้องรอให้ตัวใหญ่หายไปจากระบบเสียก่อน

ทุกอย่างเป็นไปในธรรมชาติที่ถูกต้องแล้ว

APU ยังต้องปรับปรุุงเพื่อให้เข้ากับระบบที่ผู้ใช้ต้องการอีกนิดหน่อย ส่วนผู้ใช้ก็ต้องเข้าใจที่จะใช้ APU อีกด้วยเช่นกัน

Comment

• ประเด็นคือ ผมไม่ได้มาบ่นว่า AM1 กากนะครับ ก็ต้องยอมรับว่ามันแรงน้อยกว่า FM2 และ AM1 มันคุ้มค่าตัวมากๆ

แต่เดิมผมเล่น FM2 ซึ่งมันก็แรงจริง แต่ก็มีปัญหาคือ ร้อนจนดับ ล่าสุด ผมถอด CPU ส่งเครมไปแล้วครับ เพราะ Integrate Graphic เสีย

แต่ผมก็ถอย AM1 มาเล่นแทนระหว่างรอเครม ปัญหาเครื่องร้อนจนดับไม่มีเลยครับ แต่กับการใช้งานถือว่าพอเพียงแล้ว ใช้ได้เหมือนๆกันครับ

Comment

ประเด็นคือ ผมไม่ได้มาบ่นว่า AM1 กากนะครับ ก็ต้องยอมรับว่ามันแรงน้อยกว่า FM2 และ AM1 มันคุ้มค่าตัวมากๆ

แต่เดิมผมเล่น FM2 ซึ่งมันก็แรงจริง แต่ก็มีปัญหาคือ ร้อนจนดับ ล่าสุด ผมถอด CPU ส่งเครมไปแล้วครับ เพราะ Integrate Graphic เสีย

แต่ผมก็ถอย AM1 มาเล่นแทนระหว่างรอเครม ปัญหาเครื่องร้อนจนดับไม่มีเลยครับ แต่กับการใช้งานถือว่าพอเพียงแล้ว ใช้ได้เหมือนๆกันครับ

ตัวfm2 5xxx ผมว่าร้อนแล้วดับง่าย ตัว6xxx ก็ดีขึ้น

am1 เหมาะไว้ดูหนัง ฟังเพลง พิมพ์งาน เล่น fb. มันทำได้เกินราคาไปเยอะแล้วครับ ยิ่งเป็นitx ประหยัดพื้นที่อีก. คงหาตัวไหนมาแข่งความคุ้มลำบาก

Comment

• เน้นประหยัดไฟ เดิมๆครับ ไว้ดูหนังฟังเพลง ครับ

Comment

• Originally posted by killerdark View Post
                          เน้นประหยัดไฟ เดิมๆครับ ไว้ดูหนังฟังเพลง ครับ
                          อออนบอร์ดเดิม ๆๆ ก็ล่อ bf4 ได้แล้วครับไม่ใช่ดูหนัง ฟังเพลงแน่
                          Last edited by micronz; 28 May 2014, 14:03:43.

Comment

• เล่นแค่ castlevania ครับ เวลา เบื่อๆ ^_^

Comment

• สอบถาม มือใหม่ A10-5800kทำcrossfireกับ6790ได้ไหมคับ

Comment

ประเด็นคือ ผมไม่ได้มาบ่นว่า AM1 กากนะครับ ก็ต้องยอมรับว่ามันแรงน้อยกว่า FM2 และ AM1 มันคุ้มค่าตัวมากๆ

รุ่นไหนครับ

Comment

Working...
                                X