Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน APU

Last edited by XP_armor; 13 May 2014, 19:41:41.

Comment

• ^
      ^
      ต่างกับของผมเยอะมาก น่าจะเป็นเพราะเคสผมใหญ่กว่าเยอะ

Comment

• Originally posted by tawat_kun View Post
        ^
        ^
        ต่างกับของผมเยอะมาก น่าจะเป็นเพราะเคสผมใหญ่กว่าเยอะ

ซิงค์คงจะดีกว่าด้วยครับ + Case ใหญ่กว่ามาก

Comment

• จะเลิกเล่น HON อยากจิขาย ID มากๆ เบย แฮ่

Comment

• จอฟ้าอีกแล้วครับ ปรับแรมลงมาเหลือ1866ตามสเปคแล้วยังเป็นทุกวันเลยครับอย่างต่ำวันละ1รอบ เพราะแรมผมเสีย1อันเป็นแรมแบบคู่ไม่กล้าดึงออก ไม่รู้สาเหตุมาจากแรมหรือปล่าวแต่วันนี้โค๊ด 0x000000A เห้อปวดขมับครับ พรุ่งนี้ถ้าได้ไปในเมืองจะลองเอาแรมไปเคลมดู ต้องใช้อะไรบ้างครับในการเคลม? ผมมึนตึ๊บละตอนนี้ไม่รู้ว่ามันจอฟ้าจากอะไร

Comment

• ของผมก็ไม่ร้อนนะเปลี่ยน ซิลิโครนใหม่

Originally posted by XP_armor View Post
              ซิงค์คงจะดีกว่าด้วยครับ + Case ใหญ่กว่ามาก

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนขอแนวทางหน่อยครับ

คือผมจะจัดคอม1ชุดไว้สำหรับเล่น HON ไม่เล่นเกมส์ออฟไลน์

ที่เล็งไว้ก็ 7850k+GIGABYTE F2A88X-UP4 หรือ MSI FM2+ A88XM GAMING เพียงสำหรับ HON ปรับสุดล้วใช่ไหมมครับ

Comment

• 7770 k ยังไหว จะไปเล่น A10 6800 k ตกรุ่นหน่อยแต่ยังไม่ล้าหลังก็ยังเล่น ได้สบาย

ถ้าเอาประกันก็กิ้ก บอรืดครบครับฟีจจเจอร์ เยอะราคาไม่แพงก็ msi

Comment

• ขอบคุณครับผมสำหรับคำแนะนำ ^^

Comment

• ลองดูตามงบครับเพราะ 7850 ราคาแรงดี แต่ถ้าคิดว่าลงทุนยาวกหน่อยกะออนบอร์ดแรงๆๆๆ ก็ตามแต่ ประสิทธิภาพได้ประมาณ 7750 DDR3 สุงกว่าเล็กน้อย

หากจะกระโดดไปเล่น BF4 ค่อย CF R7 250 หรือไปใช้การ์ดแยกแรงกว่านั้นก็ได้สำหรับซีรี่ยื 7000 ออนบอร์ดก็พอไหวปรับกลาง ๆๆ bf4
                      Last edited by micronz; 15 May 2014, 11:31:42.

Comment

• ผมก็เล่นออนบอร์ดไปก่อน สิ้นปีโบนัสออกค่อยจัดการ์ดแยกไป >,<

Comment

• ผม a8-5600k ควร ไป h100i หรือ 280l ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by big10376 View Post
                            ผม a8-5600k ควร ไป h100i หรือ 280l ครับ

ขอบคุณครับ
                            คหสต.
                            เคสใหญ่ ไปฮาเลม
                            เคสเล็ก 280L (แต่จะมีปัญหาที่ความร้อนบอร์ดแทน)

Comment

• Comment

• Comment

Working...
                                X